Bộ GFX full for K850i edit by Skyshort

Thảo luận trong 'GFX Pack' bắt đầu bởi skyshort, 27 Tháng một 2010.

1. skyshort

skyshort V.I.P Member

Bộ này mình làm dựa trên bộ OS-Coktail.đã thay pin,sóng,status,megabas.....,ngoài ra đã patch luôn A2 trên điện thoại.
    Mình đã patch tất cả vào file "phone_app.cxc".giờ chỉ việc chép theo đúng đường dẫn là OK.:-"
    Lưu ý : chỉ giành cho K850 R1FA035 - Main GENERIC nha.(lưu ý trước khi chép vào phải chuyển máy thành BROWN)
    Các bạn test và cho ý kiến.Theo ý kiến của cá nhân thì đây là bộ đẹp nhất từ khi mình xài K85 đến giờ 8-}
    Nhiều bạn muốn ở màn hình chính có hiện đồng hồ,mình đã edit lại layout có hiện đồng hồ và ngày tháng ở màn hình chính.các bạn down ở file đính kèm

Các file đính kèm:

2. asimo™

asimo™ V.I.P Member

đẹp đấy bạn nhưng cái font hơi rối mắt

3. skyshort

skyshort V.I.P Member

font thì có thể thay mà bạn :)>-

4. asimo™

asimo™ V.I.P Member

cái gì thế nhỉ Pack All edit by Skyshort.zip.part
    pack nữa đâu rồi bạn

5. pucca1987

pucca1987 SECafe Level 5

cái OS cocktail có rung rung...mình ko khoái...test thử koi...tks kiu nha

6. skyshort

skyshort V.I.P Member

Nén tất cả trong 1 file nha anh,em patch sẵn hết rồi,nên không để .vkp vào nữa
    click nút "thank" nha bạn :-j

^_^Mr.Hungmitdotfc thích bài này.
  7. trungdungk85

trungdungk85 V.I.P Member

:)) ku skyshort này khá nhỉ, khá lắm em cố gắng phát triển để đưa 4r đi lên nhe

skyshort thích bài này.
  8. asimo™

asimo™ V.I.P Member

mình bị nhầm, xin lỗi nha bạn :p

skyshort thích bài này.
  9. anhanhanh

anhanhanh SECafe Level 1

may bro cho e hoi cai nay,hoi ngu nen may bro dung chui nhe.Bac skyshort patch luôn A2 trên điện thoại de lam j vay a?e la newbie ma.hi

10. Mr.Green

Mr.Green Banned

không hiểu sao em xài GFX cho máy e, dùng IMG tool đọc cái phone_app, thay icon được, cái này ok nhưng mà cho lên máy thì hình lại bị đổi màu, chả hiểu sao lại thế nữa, hic :(

11. skyshort

skyshort V.I.P Member

thì để mod trên điện thoại,không cần mod qua máy tính,cho tiện ấy mà.
    cái này lần đầu tiên thấy,bạn xài K85 hay W910:o

12. Mr.Green

Mr.Green Banned

em xài W91 :D SW R1FA031 main Generic, FS Hutch, dùng cái phone_app original mà cũng vẫn bị đổi màu như thế, không biết là do đâu nữa :|

13. anhanhanh

anhanhanh SECafe Level 1

da test.hi.bac skyshort ui.bar volume khong dc dep lam

14. skyshort

skyshort V.I.P Member

cái này chắc do bạn dùng chương trình nào đó chỉnh sửa lại icon (chẳng hạn như resize kích thước....),khi patch vào máy nó vẫn hiện màu bình thường.nhưng khi bật máy lên thì nó sẽ khác :115:
    Mình thấy volume vậy là được rồi bạn,nếu không thích thì bạn có thể chỉnh sửa lại :-*

15. mitdotfc

mitdotfc SECafe Level 1

anh Hậu đẹp zai ơi! cái pacth này em mod thêm âm thanh vào đc koo ạh? hôm qua chép cái kutebass 8.0 final của k850i , chỉnh sang megabass ghe vẫn chả # mấy kái kia là mấy ? thế là sao ạh?

16. Mr.Green

Mr.Green Banned

Đúng đúng, chuẩn luôn đó bác, em hay dùng photoshop để resize hình kiếm từ trên mạng về mà :D, thế làm thế nào để khắc phục lỗi này bác ơi :( tr'c e làm theo cách này cho con K81 của e có bị đổi màu đâu :(

17. skyshort

skyshort V.I.P Member

nguyên nhân thì biết chứ khắc phục thì chưa biết :102:

Mr.Green thích bài này.
  18. Mr.Green

Mr.Green Banned

buồn quớ, dù sao cũng thanks bác, đang dùng 1 bộ đẹp nhưng mà màu thì ko ai giống ai :D

19. thanhanzen

thanhanzen SECafe Level 1

ko hiểu tại sao máy k850 cua em bị mất icon pin và sóng luôn

20. SilentBomber

SilentBomber SECafe Level 1

Có thể chỉnh size chữ bự hơn 1 tí ko bạn, font đẹp mà nhỏ wa nên hơi khó nhìn, với lại show cái đồng hồ ra ngoài thì dễ xem giờ hơn.