Kinh nghiệm Mua máy xperia cũ ở thegioididong.com

Thảo luận trong 'Tư vấn mua sắm Sony' bắt đầu bởi boydudon, 4 Tháng ba 2014.

1. boydudon

boydudon SECafe Level 1

Chào các anh em.
    Tình hình là mình có khoảng 5 - 5,5tr, và muốn mua 1 con xperia trong tầm giá đó.
    Tham khảo thì thấy ở thegioididong có bán xperia sp đã qua sử dụng, hình thức từ 85% - 99% (tùy máy), phụ kiện sạc, tai nghe, còn bảo hành chính hãng từ 5 - 11 tháng (tùy máy) là phù hợp nhất trong tầm giá
    Hôm nay post lên đây tham khảo kinh nghiệm của anh em xem có nên mua xperia cũ ở thegioididong không?
    (Sợ nhân viên kỹ thuật ở đó luộc linh kiện hay chọc phá gì trong máy thì 1 thằng gà như mình làm sao biết được)
    Ví dụ như con này:
    http://www.thegioididong.com/may-doi-tra/sony-xperia-sp-c5302-den?id=104370
    Xin cảm ơn anh em!

2. hoangtuluumin

hoangtuluumin SECafe Level 4

Ko nên mua sp dù là hàng chíng hãng còn bảo hành. Giá đó mua t, tl xtay là ok nhất.

boydudon thích bài này.
  3. koolboy1987

koolboy1987 SECafe Level 1

Tgdd có tiếng mà bạn chắc cũng ko làm pa cái trò luộc đồ,nhưng cũng hên xui,chắc ăn nhất là bạn test thật kỹ,nếu được thì kêu kỹ thuật bung main cho xem có dấu vết hàn,khò,nhựa.thông ko,xem các siu có dấu hàn mới ko.Chúc bạn mua được con máy ưng ý

Gửi từ X10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

boydudon thích bài này.
  4. hoangtuluumin

hoangtuluumin SECafe Level 4

hàng của công ty cho nó tiền thì bọn kĩ thuật cũng ko dám làm. "kĩ thuật' nói chung trong tgdd, vta,fpt nói đúng ra chỉ là kĩ thuật phần mềm thôi. Khi có máy hư hay lỗi thì bọn nó đẩy vào hãng sửa, có thể nói tgdd chỉ là người trung gian mua đi bán lại, kèm các dịch vụ bla bla...
    Thêm cái nữa: thế giới di động nỗi tiếng bán linh phụ kiện fake, ko phải fake loại 1 mà toàn là fake loại 2, 3..., về việc có tráo phụ kiện kèm máy, thì mình ko rõ, nhưng trường hợp đó rất có thể xảy ra.
    Riêng về kon SP, cùng với xperia z là hai dòng máy lỗi nhiều nhất trong các mẫu điện thoại sony.khi hết bảo hành thì rất mệt mỏi khi chúng giở chứng, nhất là khi thớt nói chỉ có 5tr5 tiền để dành.
    Tốt nhất nên mua xperia xách tay của những thương gia uy tín trên diễn đàn, họ bán hàng xách tay nhưng khi lỗi thì mang vào ttbh chính hãng để sửa.

boydudon thích bài này.
  5. koolboy1987

koolboy1987 SECafe Level 1

Đúng là ko nên nua z và sp nhưng 5tr.5tr5 thì cũng có nhiều sự lựa chọn mà mình thì ở đâu ok là hốt ko nhất thiết phải ch lớn hay thương gia

Gửi từ X10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

boydudon thích bài này.
  6. bmw0907

bmw0907 SECafe Level 1

giá đó mua T,TX,V sp MỚI xách tay cho nó lành,đà nẵng kham khảo:hoangnguyenmobile.net

boydudon thích bài này.
  7. boydudon

boydudon SECafe Level 1

Vừa đọc comment tư vấn của bác này, chuyển đối tượng ngay và luôn :banghead:
    Nhưng cái mình quan tâm nhất vẫn là "mua máy cũ trong thegioididong thì có đảm bảo chất lượng máy không?". Vì vẫn còn rất nhiều máy xperia cũ khác cùng tầm giá hoặc thấp hơn như L hay M.

8. satthumoicaisua

satthumoicaisua V.I.P Member

Máy ở đâu thì cũng có tỉ lệ hư hỏng và phốt, quan trọng là ít ra thì thế giới di động nó còn có 1 chút xíu cái tạm thời gọi là bảo hành. Tốt nhất bạn nên nhờ 1 bạn khác biết cách test máy thật kỹ thì an tâm hơn nhiều.

boydudon thích bài này.
  9. rouruni

rouruni SECafe Level 1

SP mới còn chưa dám mua. Cũ mua làm gì bạn. :( khuyên trong tầm giá đó mua T, Tx hàng mới luôn. ít lỗi nữa.

10. SE-X8

SE-X8 SECafe Level 2

5.5tr nên mua TX hay hon SP.

boydudon thích bài này.
  11. bmw0907

bmw0907 SECafe Level 1

hàng xách tay vẫn bảo hành mà bác,bạn đánh giá khá thấp vè hàng xách tay rùi

12. so cool

so cool SECafe Level 1

b cứ xem xét máy kĩ là được, máy do người mua dùng rồi chán hay muốn đổi máy mới nên bán lại, cửa hàng mua lại rồi lại bán lại người khác muốn mua máy cũ ( do k có tiên mua máy mới ) về dùng, chứ ở TGDD k làm ăn như các cửa hàng thương gia nhỏ đâu b, mình cũng đã từng mua mới và chán bán lại cho cửa hàng rồi và cũng mua hang cũ dùng, ok b à

13. tuanxuxu

tuanxuxu SECafe Level 1

tầm tiền đấy cũng mua đc con máy mới r bác, tội j mua máy cũ :3

14. mountain90

mountain90 SECafe Level 1

Bác cứ mua lại của người dùng cho giá nó hợp lý. Lên Nhật tảo thiếu gì...