HỎI ĐÁP [Hỏi - đáp] Chia sẻ mọi thứ liên quan đến Xperia P/U/Sola/Go

Thảo luận trong 'Xperia P/U/sola/go' bắt đầu bởi Kaitou, 27 Tháng mười 2013.

1. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

trên máy đẹp vì bạn bật bravia engine
    còn nói chung camera của Go ko dc đánh giá cao mà

ngaylanh thích bài này.

2. ngaylanh

ngaylanh SECafe Level 1

Ảo diệu quá :v chất lượng màn BE quá tốt làm mình bất ngờ :))
    Mình đang dùng 2.3.7 Pin dùng bình thường, nhưng máy bắt sóng kém quá, cột sóng mất liên tục khi ở trong nhà. Đêm mà ko để chế độ máy bay là toi 20% pin ngay.
    Ko biết cái này là phần mềm hay phần cứng? Và theo bạn mình có nên up lên 4.1 ko ( nhu cầu bình thường, nhưng 4.1 đẹp hơn )

3. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

sóng bắt kén mình thấy vô lý bạn nên thử sim khác, nếu bình thường thì do sim bạn quá cũ
    đêm mất 20% là quá nhiều bạn có tắt ứng dụng sau khi sử dụng hay ko
    up lên 4.1 sẽ có nhiều thay đổi nhưng ram sẽ tốn nhiều hơn 1 tí tuỳ bạn quyết định thôi, cái mới thường hỗ trợ tốt hơn cái cũ

ngaylanh thích bài này.
  4. ngaylanh

ngaylanh SECafe Level 1

Nếu để chế độ máy bay thì qua đêm ( ~6h) chỉ đi khoảng 2% pin thôi. Máy mình pin vẫn ngon mà. Thank bạn đã góp ý

5. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

máy bình thường ko để chế độ máy bay vẫn mất có 2% pin thôi bạn

6. j3babyxinh

j3babyxinh SECafe Level 2

các bác ơi giúp em với >>>>>>>>
    em mới flash lại em Go mà giờ nó liệu hoàn toàn cảm ứng rồi..
    cắm vào PCSu cho cập nhật tự động lại cũng ko đc..
    về 2.3.7 bằng flashtool, lên 4.0.4, 4.1.2 cũng ko ăn thua,,,
    bác nào biết chỉ em với.......

7. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

liệt cảm ứng là do màn hình bị liệt chứ ko phải do FW đâu bạn, cái này phải đem đi BH rồi

j3babyxinh thích bài này.
  8. Pham Trung

Pham Trung SECafe Level 1

Em là mem mới ak, cho em hỏi là Xperia Go của e hiện tại là 4.1, đây có phải là pb cuối cùng chưa hay là còn up lên được nữa ak

9. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

cuối cùng rồi bạn :)

10. Ketra

Ketra SECafe Level 1

mình hiện đang dùng Xperia GO St27i .trước đây có nghịch root máy về android 2.3.7 sau khi dùng dc 1 thời gian thì cảm thấy máy chạy ko dc tốt, hdh hoạt động chậm, máy bị giật lag. khi gọi điện thì bị tình trạng delay 15-20s sau mới bắt đầu thực hiện dc cuộc gọi.
    NAY XIN HỎI/ NHỜ GIÚP ĐỠ máy XGO này thì mình cần phải làm những gì, cài đặt cái gì, sử dụng phiên bản nào để cho em nó có thể hoạt động tốt nhất có thể
    Mình sử dụng máy chủ yếu để nghe gọi, zalo viber lên web vậy thôi. có thể chỉ mình cách xóa hết những thứ ko cần thiết trong máy để nhẹ ram dùm.
    M ko có điều kiện thay máy nên cần cài lại máy để sử dụng 1 thời gian nữa >_< mong bác nào có kiến thức giúp dùm.

11. satthumoicaisua

satthumoicaisua V.I.P Member

Bạn chỉ có thể phục hồi cài đặt gốc, hoặc chạy lại rom stock 2.3.7, xperia go chạy 4.0.4 hoặc 4.1.2 thì rất lag
    Delay cuộc gọi là bệnh chung của mấy dòng sony từ 2012 trở về trước, nhưng delay đến 15 20 giây thì là do máy bạn thiếu ram.
    Ngoài ra bộ nhớ ram của go chỉ khả dụng khoảng 100mb nên nếu chạy cả zalo + viber mà còn lên web thì sẽ bị thiếu ram dẫn đến giật, lag hoặc out app.