HỎI ĐÁP [Hỏi - đáp] Chia sẻ mọi thứ liên quan đến Xperia P/U/Sola/Go

Thảo luận trong 'Xperia P/U/sola/go' bắt đầu bởi Kaitou, 27 Tháng mười 2013.

1. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

Để tiện việc giúp đỡ
    Các ACE có những chia sẻ, thảo luận, thắc mắc ngắn liên quan đến Xperia P thì post vào đây ko cần phải lập 1 topic mới

Chúc ACE có trải nghiệm vui vẻ

2. dinhson1912

dinhson1912 SECafe Level 1

máy của mình dạo này thỉnh thoảng đang chơi game tự nhiên bị pause lại. đã flash lại máy những thỉnh thoảng vẫn bị. bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục chỉ giúp e nhé. thanks!

3. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

bị treo máy luôn hả bạn

4. dinhson1912

dinhson1912 SECafe Level 1

k. thỉnh thoảng nó cứ bị pause lại. ấn resume lại chơi đc. k hiểu tại sao!!!

5. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

do game bị lỗi thôi

6. bomtiensinh

bomtiensinh SECafe Level 1

cho mình hỏi thay màn hình cảm ứng của XU ở đâu với ạ! mình ở hà nội

7. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

ở đây nè bạn
    http://anba.vn/

8. iamyourstar

iamyourstar SECafe Level 1

XP của mình tối qua đang dùng bình thường, pin còn hơn 50%, đang xem youtube tự nhiên tắt ngúm.
    mình khởi động lại thì đang khởi động là lại tự nhiên tắt (giống như kiểu bị sập nguồn ấy),
    Sau đó mình khởi động lại 3 lần nữa nhưng cũng như cũ, đến lần thứ 4 thì tắt ngúm.
    Sạc pin ko vào (ko có đèn báo sáng), ko bật được máy, làm thế nào cũng ko sáng đèn, màn hính cứ đen thui.
    Bạn chỉ giúp mình xem XP của mình bị sao, bây h phải sửa kiểu gì, mất tầm khoảng bao tiền.
    Mua 1/1/2012, tối qua là 2/1/2013 lăn ra chết,vừa hết bảo hành, đen thụt cả nỏ :(

9. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

down 1 rom của XP về xong dùng phần mềm này chạy thử xem dc ko
    http://talk.secafe.vn/threads/116091/

10. 988553353

988553353 SECafe Level 4

bình tĩnh.mang qua hãng nhanh đi.họ vẫn bảo hành bình thường. qua mấy ngày ko sao cả.

SONY™

11. ancoi

ancoi SECafe Level 1

máy mình bị lỗi pin, báo pin không chính xác, lúc lên lúc xuống thất thường lắm, đã thay hòn pin mới mà vẫn không được, bác nào giúp mình với :((((

12. manhnguyen nguyen

manhnguyen nguyen SECafe Level 1

có bác nào dùng sola k? :D:D:D:D

nguyenvanhuong thích bài này.
  13. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

lỗi phần mềm đó bạn repair lại

14. ancoi

ancoi SECafe Level 1

mình đã repair bằng PC rồi mà vẫn không ăn thua.hic

15. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

thử lại 1 lần nữa xem

16. butbihetmuc

butbihetmuc SECafe Level 1

Xperia U của mình ngày càng chậm chạp, rất chậm, mở danh bạ, tin nhắn, web, ... chán quá. mình cài rất ít ứng dụng, chỉ có 1 game mà hiếm khi nào chơi. Chẳng lẽ lại cài đặt máy trở lại

17. Kaitou

Kaitou Forbidden Angel

khởi động lại máy xem
    bạn xài có clear app cũ ko

butbihetmuc thích bài này.
  18. satthumoicaisua

satthumoicaisua V.I.P Member

Trường hợp pin ảo thì cách khắc phục hơi ảo theo.
    Bạn sử dụng cho đến khi cạn kiệt pin, tắt nguồn luôn, sau đó cắm sạc và không bật máy, nếu khi máy hiện lên hình cục pin dang sạc vs dung lượng còn khá cao thì bạn tháo cáp ra, bật máy lên xài tiếp cho đến khi nào tắt nguồn tiếp, lại cắm sạc. cứ thế cho đến khi nào cắm sạc vào mà máy lên hình cục pin đang sạc ở mức cạn pin thì khi đó ổn rồi.
    Ngoài ra, các phần mềm như batery widget, clean master gì gì đại loại thì bỏ hết đi, đừng xài. Công dụng của những app đó là phá đt của bạn thôi.

19. satthumoicaisua

satthumoicaisua V.I.P Member

bạn cần thiết phải xóa bỏ những ứng dụng ko cần thiết, và luôn thoát hẳn ứng dụng khi ko xài đến, vào setting, ứng dụng, đang chạy, ngừng những ứng dụng chạy ngầm đi, mỗi 1 ngày ít nhất tắt máy khởi động lại 1 lần thì sẽ hạn chê dc tình trạng thiếu ram trên những máy ram 512.

butbihetmuc thích bài này.
  20. ngaylanh

ngaylanh SECafe Level 1

Mình mới dùng X Go, hnay có đợt đi chơi, chụp ít ảnh ( phong cảnh) mà sao thất vọng về cam em ấy quá. Màn để sáng 100%, ev++ xem ảnh chụp trên máy cũng màu mè mà lôi ra pc nhìn thì ôi thôi nó nhợt nhạt âm u quá ( trời mù - ko nắng). Ko bằng C905, ko bằng cả mấy con 2011 từng dùng ( neo, pro, arcs)
    Mình muốn xin mọi người đang sử dụng X Go chút ý kiến về cam của e ấy xem sao ( tốt xấu khen chê, cao kiến ...vv) :D