HỎI ĐÁP [Giải đáp] Mọi vấn đề liên quan đến Xperia Z1

Thảo luận trong 'Xperia Z1' bắt đầu bởi Mr.Trung, 27 Tháng mười 2013.

1. hoangton

hoangton SECafe Level 1

Phần cứng ròi,mang bh thui

Sent from my C6902 using Tapatalk

mrgauc3 thích bài này.

2. mrgauc3

mrgauc3 SECafe Level 1

bạn biết rõ hỏng phần cứng chỗ nào ko, mình mong là ic nguồn chứ ko phải main, main thì chắc mình tiêu mất, 6903 hàng xách tay bạn ơi :(

3. coutinho10

coutinho10 SECafe Level 1

cho mình hỏi mới mua con z1, cài cái bản cập nhật 14.d gì đó trong máy. cài xong r cài đặt. xong h bấm nút nguồn nó toàn ra con robot nằm ngửa với dấu chấm than đỏ thôi. bác nào biết bị sao giúp mình với :(

4. bigtony

bigtony SECafe Level 1

Các bác cho em lời khuyên nên mua z1s không ạ, em thấy giá cả hợp lý quá, thấy bảo có mấy cái ứng dụng không dùng được báo vị trí không khả dụng gì đó! Ai biết chỗ nào mua uy tín, cho test nước bảo em với ạ, cách test máy để biết hàng dựng hay ko chỉ em với! Thanks all

5. Hoàng Ân

Hoàng Ân V.I.P Member

Máy mà hỏng thì không có linh kiện để sửa chữa đâu

6. hung027

hung027 SECafe Level 1

E có con z1 c9603 mới mua vào cập nhật pm nó báo thế Screenshot_2015-04-18-07-04-21. Screenshot_2015-04-18-07-04-21. Screenshot_2015-04-18-07-04-21.

7. hung027

hung027 SECafe Level 1

Bác cho e lời khuyên cí nên lên 5.0 ko ah e đang 4.4.4 ah và máy e mới mua lại của ông anh sao khay sim ko có thông tin như trong video nhỉ máy full mua ở yourphone.com ah Bản c9603

8. kk06_kk06

kk06_kk06 SECafe Level 1

các bac cho em hỏi sao sony z1 lại không dùng được blotood nhỉ. máy em mới mua nhưng mà bật blootood lên nó không tìm thấy thiết bị khác và các thiết bị khác cũng ko nhận được thiết bị của mình.bác nào biết chỉ giáo em với a. em đã bật hiển thị với tất cả cả các thiết bị rồi mà vẫn không được

9. hoajsmith

hoajsmith SECafe Level 1

con z1 c6903 của mình không vào được ch play, nó cứ báo là " hãy kiểm tra kết nối và thử lại ". giúp mình với, thanks.

10. tientai

tientai SECafe Level 1

Mọi người thấy pin ntn ạ?
    Sau 5 thang bây giờ e thấy pin hơi nãn
    Cầm tý ngó lên là đi vài % :( đem ngủ 1 phát sáng dậy là mất 6-8% buồn và lo quá :(

11. haihoa1999

haihoa1999 SECafe Level 1

@tientai : Hic :( 6-8% của bro thấm gì với con Z1 của tôi :(
    qua đêm mất hơn 10% đây này :eek:

12. khanh85

khanh85 SECafe Level 1

Mình đang dùng sony z1 C6902, cho mình hỏi tại sao mình đang dùng wifi bt thì tự nhiên ko thể bắt dc tín hiệu wifi nữa??

13. hathj3ugia

hathj3ugia SECafe Level 1

Help ! ad ơi giúp mình với , tình hình la em z1 của em đang chạy androi 5.02 bình thường thì đứa em mình nó tải phần mềm king root về root máy và cuối cùng bị treo logo xperia bootlop . Mình flash qua flashtool thì bị thế này ad và mọi người giúp mình với.

Untitled.

14. Ham

Ham SECafe Level 1

Em có con c6902 bị lỗi camera trước..... Dùng khi mà nó hơi nóng máy lạnh en tí là nó bắt đầu đơ..... Hình ảnh nó đứng lại luôn....xong một lúc là tối thui.....phải reset máy thỳ mới dùbg đc......bác chỉ cho e nó bị làm sao và cách khắc phục với ạ

15. chipabc123

chipabc123 SECafe Level 1

Máy cầm chắc chắn, đầm tay

16. chipabc123

chipabc123 SECafe Level 1

Nhưng dùng lâu máy hay bị nóng và sụt nguồn đột ngột

17. fukuoka

fukuoka SECafe Level 1

Các pác cho mình hỏi một tý về Z1. mình mới gặp một trường hợp rất lạ: sử dụng Z1 để gọi điện cho các smartphone khác như sonyE4, Z3, HTC. thì phía Z1 nghe và nói đều bình thường nhưng phía các smartphone nói thì ok nhưng Nghe thì ko thể nghe rõ được (âm phát ra cứ như là ò í e vậy). Nhưng sử dụng Z1 gọi cho 1280 thì bên Nokia nghe ok. @@ mình ko biết con Z1 đang bị lõi gì nữa (test thử loa đàm thoại thì đươc hết). mong các pác chỉ giáo giúp.

18. haga22

haga22 SECafe Level 4

Đang chạy Lollipop phải không? Nó bị điên ấy mà.

19. kh89

kh89 SECafe Level 2

bác chơi game hay dùng nhiều ko, mình mua dc 9 tháng qua đêm vẫn ko mất %

20. No yami ltp

No yami ltp SECafe Level 1

cho mjh hoi cai z1s cua mjh bi loan cảm ung lúc bị lúc hg ! thì có cách nào khắc phục hg?