HỎI ĐÁP [Giải đáp] Mọi vấn đề liên quan đến Xperia Z1

Thảo luận trong 'Xperia Z1' bắt đầu bởi Mr.Trung, 27 Tháng mười 2013.

1. mr.docuong0512

mr.docuong0512 SECafe Level 1

Tat nguon la nut tron bang nhom ngoai vien may. Nut do canh khay sim la resest ban nhe.

2. w810i-tien

w810i-tien SECafe Level 4

Ý mình là giống kiểu tháo pin ra ấy ( rã pin) bữa ko biết diễn đạt thế nào

Sent from my C6903 using Tapatalk

3. nightsky_hp2009

nightsky_hp2009 SECafe Level 1

máy z1 của em cập nhật lên 4.4 giwof không sử dụng đc tăng âm lượng. mod cho hỏi lỗi này do phần cứng hay do phần mềm vậy ạ

4. w810i-tien

Flash lại bác

nightsky_hp2009 thích bài này.
  5. nightsky_hp2009

nightsky_hp2009 SECafe Level 1

lỗi đó do phần cứng hay mềm vậy bác. chán quá. thế giwois di động bắt ngâm máy 15 ngày

6. w810i-tien

Trc khi up có bị tình trạng đó ko

7. kuwaysunrang

kuwaysunrang SECafe Level 1

Máy mình là Z1 Au, mình xem bên cạnh khay sim k thấy nút đỏ nào nhỉ @@

8. Hoàn Hổ Báo

Hoàn Hổ Báo SECafe Level 1

Chào các ace 4rum. E đang dùng Z1(c6903) và sau hơn 4 tháng hạnh phúc bên em nó thì tình cờ hôm nay e phát hiện em nó hơi bị cong ở góc trên bên jack tai nghe. Thoáng nhìn thì k thể phát hiện được. Chỉ khi đặt lên 1 mặt phẳng thì mới phát hiện được ra. Có bác nào bị giống em ??? Và có cách gì để khắc phục không ạ ??? Thanks !!!!

9. hoangton

hoangton SECafe Level 1

Mang búa ra đập lại cho phẳng :)

Sent from my C6902 using Tapatalk

10. Thi Bùi

Thi Bùi SECafe Level 1

Z1 up lên 4.4.4 chụp hình nhiều sẽ xảy ra hiện tượng bị đơ, bấm nút nguồn rồi bật lên vô camera lại mới hết. Trường hợp này là tình hình chung nhé.đừng lo.vì chụp nhiều máy nóng lên máy tự động có cơ chế đứng máy.ko sao hết các bạn nhé. Máy mình cũng bị.haha

11. hi3u1102

hi3u1102 SECafe Level 1

Nhờ các pro giúp đỡ gấp em với ạ, e có con sol23 up lên 4.4.4 quốc tế thì có sóng gọi đến thuê bao, em đã làm theo hướng dẫn của 1 bác là đưa về stock rồi lại lên lại, nhưng đưa về lại mất imei toàn 00000000000, xin các pro chỉ giáo cách khắc phục với ạ

12. c6903giang

c6903giang SECafe Level 1

mình đang dùng sony z1 c6903 xách tay, đang chạy hệ điều hành androi 4.4.4, chụp hình nhìn không đẹp,số imei 359652058763249, bạn chỉ giúp mình vì sao chụp hình lại không đẹp vậy, số imei đó là xuất phát từ nước nào mình tra nhưng 05 không biết nước nào sản xuất, nếu chạy 4.4.4 đang ổn thì mình có đưa nó về cài đặt gốc hay không, mình gữi mấy tấm hình bạn kiểm tra, các bạn trả lời giúp mình nhé

Các file đính kèm:

13. satthumoicaisua

satthumoicaisua V.I.P Member

Xperia Z1 hiện chạy 4.4.4 là ổn định nhất và pin tốt nhất.
    Trường hợp imei trở về 00000000000 thì là do lỗi trong lúc bạn chạy phần mềm, hoặc là do bạn tải bản rom bị lỗi. Bạn chỉ cần down rom stock Sol 23 về và dùng flashtool chạy lại. Sau đó down 1 bản rom 4.4.4 của C6903 chuẩn về và up lên lại bằng cách tick vào ô patrtion + system + no final là chạy được rồi.

14. satthumoicaisua

Bạn chỉ có thể dùng mã SI mới có thể biết dc chính xác máy của bạn phân phối cho thị trường nào.
    Số imei bạn đưa rất mơ hồ để có thể tìm thấy, chỉ có thể biết dc nó có nguồn gốc trung quốc xuất qua thị trường Châu Âu ( ko rõ nước nào).
    4.4.4 là tốt nhất cho xperia Z1 hiện nay, pin trâu, hiệu năng tốt. Còn về camera thì bạn hãy tìm hiểu thêm về các thủ thuật chụp ảnh bên box nhiếp ảnh... Thân.

15. c6903giang

c6903giang SECafe Level 1

Cảm ơn bạn @satthumoicaisua nhé, nhưng mình không biết fùng mã SI như thế nào, mà bạn bảo imei mình cung cấp mơ hồ có nghĩa là không đúng hay có vấn đề, mong bạn giải thích mình thêm

16. satthumoicaisua

Mơ hồ ở đây là ko thể check chính xác nguồn gốc thị trường phân phối máy này. Phải check bằng mã SI mới dc

17. dosanh

dosanh SECafe Level 1

bác nào kiểm tra thơi hạn bảo hành con Z1 này của em với ạ

Các file đính kèm:

18. satthumoicaisua

Đây là máy xách tay, không dc bảo hành chính hãng tại sony việt nam.

19. kuwaysunrang

kuwaysunrang SECafe Level 1

Hiện tại mình đang xài Z1 Au đã up rom quốc tế 4.4.4 (14.4.A.0.108). Nghe nói rom gốc của Z1 Au có hiệu năng phần cứng tốt hơn, nên mình đang phân vân có nên up về rom gốc 4.4.4 của Z1 Au rồi root xóa các app của Nhật ko? Có bác nào rành thì cho mình lời khuyên với ạ. Với lại cách root cho 4.4.4 rom gốc Z1 Au nữa ạ. Cảm ơn các bác!

20. mrgauc3

mrgauc3 SECafe Level 1

Con Z1 6903 của em vừa rinh đc gần 2 tuần, có hiện tượng sạc lên 80% vẫn lên đèn không lên pin, sạc cả đêm vẫn k lên, đôi khi k lên đèn mất biểu tượng stamina nhưng vẫn lên pin ( cáp sạc zin, đã thử usb, từ, dọck sạc vẫn k chữa đc ). Còn hay bị lỗi nóng máy tự tắt nguồn mặc dù chỉ ngồi lướt fb, anh chị nào có cách giải quyết không ạ