HỎI ĐÁP [Giải đáp] Mọi vấn đề liên quan đến Xperia Z1

Thảo luận trong 'Xperia Z1' bắt đầu bởi Mr.Trung, 27 Tháng mười 2013.

1. Mr.Trung

Mr.Trung Độc cô cầu bại

Thân chào các thành viên của SE Cafe, nhất là các thành viên mới,
    Các bạn đang cầm trên tay một siêu phẩm của sony 2013. Các bạn thắc mắc làm sao để sử dụng hiệu quả và tối ưu tất cả các tính năng mạnh nhất mà Sony Z1 mang lại, nếu chưa có nhiều kinh nghiệm sử dụng Z1 thì các bạn hãy đặt câu hỏi tại đây sẽ được các chuyên gia giải đáp tất tần tật và cùng với nhau chia sẻ các kinh nghiệm sử dụng Z1 mà các bạn đã có.
    Hãy là người sử dụng thông minh và am hiểu - The best of Sony.
    Mình lập topic này cho các bạn thắc mắc mọi vấn đề dù là đơn giản nhất, dễ trao đổi và chia sẻ thay vì các bạn phải lập nhiều topic nhỏ tốn nhiều thời gian nhé:couchpotato:

phihauHoàng Ân thích bài này.

2. Hoàng Ân

Hoàng Ân V.I.P Member

Cho hỏi, khi nào em mua được Z1 vậy?

3. Mr.Trung

Mr.Trung Độc cô cầu bại

đề nghị bạn Mod ko được spam trong khu vực này:spam:
    trả lời câu hỏi: khi nào e muốn mua Z1 vậy?:roflmao:

DangthanhvinhDép Bác Sĩ thích bài này.
  4. huyhungkun

huyhungkun SECafe Level 1

Con của mình là Z1 C6903, mỗi lần mở camera là nó đều chạy cái âm thanh nghe rất bực mình, mình muốn tắt nó đi thì làm cách nào hả các bạn, mình chỉ thấy có tùy chọn tắt âm khi chụp chứ không thấy có cái nào là tắt âm khi khởi động, máy vừa mua chưa root gì cả nhé (và mình cũng không có ý định root)

5. Mr.Trung

Mr.Trung Độc cô cầu bại

À, cái âm thanh mà khi vuốt mở camera từ màn hình khoá phải ko bạn, cái này thì mặc định rồi, ko tắt được bạn ơi :(

Sent from my C6902 using Tapatalk

6. Hai LIDOCO

Hai LIDOCO SECafe Level 1

7. Hai LIDOCO

Máy Sony Z1 của mình tự nhiên không có dử liệu 3g hoặc kết nối dử liệu di động gì hết(ngay chổ vạch sóng không có hiện 3G hoặc H),máy không có kết nối nhà mạng,Anh em nào biết khắc phục hoặc chổ nào sừa chửa có uy tín chỉ cho mình với,cám ơn.

8. Hoàng Ân

Hoàng Ân V.I.P Member

Bạn thử reset máy lại xem, khoan hãy đi sửa.

9. Hai LIDOCO

Mình đả Reset đủ kiểu rồi mà vẩn vậy, nghe gọi thì Ok mà kết nối mạng khi không có Wifi thì thua.

10. Hoàng Ân

Hoàng Ân V.I.P Member

Bạn vào cài đặt>Khác>Cài đặt Internet để cài lại cấu hình và bật lưu lượng dữ liệu lên thử xem!

11. Hai LIDOCO

Đả làm như bạn chỉ vẫn không có tín hiệu dử liệu,cám ơn.

12. huyhungkun

13. Dép Bác Sĩ

Dép Bác Sĩ V.I.P Member

Bạn thử hủy đăng kí 3g rồi đăng kí lại mới hoàn toàn xem. cài lại cấu hình 3g của nhà mạng luôn . Máy mình hổi trước đổi máy mới có lần cũng phải đăng kí lại.

14. Hai LIDOCO

cám ơn các bạn,sim mình có đăng ký 3G gói MIU ,nói chung mình lấy sim bỏ vào máy SS note3,Sony Z,khác điều lên 3g hoặc H,chỉ khi lắp sim vào Z1 này mới mua thì mất 3g.

15. Hoàng Ân

Hoàng Ân V.I.P Member

Bạn đã vào cài đặt mạng và chọn lại chế độ Ưu tiên WCDMA chưa?

16. huyhungkun

Thực ra không cần phải để chế độ ưu tiên WCDMA đâu, máy mình trước để LTE ưu tiên vẫn xài 3G bình thường mà :D

17. Hai LIDOCO

Nói chung mình đã làm hết kiểu rồi mà vẩn không lên 3g,đem sim qua điện thoại khác thì lên 3g,mà máy này mình đã root rồi.

18. Hai LIDOCO

OK mình làm theo cách cài thủ công 1 lần nửa theo bạn huyhungkun thì đả được rồi ,ngay chổ cột sóng nó hiện lên H,cám ơn các bạn nhiều.

19. duclam1981

duclam1981 SECafe Level 1

Như tiêu đề nhờ pro nào bít chỉ dùm mình.Mình muốn chuyển dữ liệu (nhac,hình ảnh,phim)từ Macbook sang z1 và ngược lại thì làm sao để chuyển dc,vì khi mình kết nối z1 với Mac thì vào Finder ko thấy nó nhận Device.Mình có tìm hiểu thì nói là cài App Sony bridge for Mac nhưng mình cài rồi nhưng ko bít cách Sync dc,pro nào bít chỉ dùm mình với.
    Thêm một câu hỏi nữa là cách vào Facebook trên z1.Vì những dòng điện thoại khác là chi cần vào wifi chỉnh lại DNS là dc nhưng dòng z1 này mình vào tìm DNS ko thấy ở đâu cả thì làm sao chỉnh dc.Pro nào bít chỉ dùm mình với.Mình xin cảm ơn nhiều

20. Mr.Trung

Mr.Trung Độc cô cầu bại

Về việc chuyển dữ liệu của Macbook thì mình ko rành lắm vì mình ko có macbook.
    Còn về việc vào facebook thì mình vào bình thường, có bị chặn gì đâu bạn :D