Xin giúp đỡ patch máy C901

Thảo luận trong 'Patch & Script' bắt đầu bởi DieuTuAn, 1 Tháng mười 2013.

1. DieuTuAn

DieuTuAn SECafe Level 1

Em mới nghịch máy sony. em patch thử bằng FAR SEPP2 cứ copy file vkp vào phone_app.cxc là nó báo mismatch */* bytes (ví dụ: mismatch 14/98 bytes khi copy file "Ability to display hidden window of the reception BT.vkp"), nếu chọn ignore thì vẫn add vào phone_app nhưng khởi động lại kiểu gì máy cũng đen thui sau logo sony, file patch vkp nào cũng vậy.
    Cả cái cài elf nữa, add file lib.vkp thì không sao nhưng cứ add file elfloader.vkp vào là mismatch ->máy đen sau khi hiện logo sony. Em đã google search tìm file elfloader.vkp và lib.vkp từ nhiều nguồn trên mạng nhưng đều không được
    Em làm lại mấy lần như trong các bài hướng dẫn, ngồi mày mò mất cả tối không được, chán quá. Bác nào giúp e với (máy đã chuyển sang brown). Thanks a lot.

2. zerrakhan

zerrakhan SECafe Level 1

Bạn xem lại FW của máy mình có trùng với của patch ko. Thí dụ patch của R1GA028 thì máy bạn cũng phải flash FW R1GA028.

DieuTuAn thích bài này.
  3. DieuTuAn

DieuTuAn SECafe Level 1

Thank bác, máy em FW là R1GA028 APAC ANZ ạ, không biết có phải flash lại R1GA028 GENERIC không nữa hả bác, Haiz, nản quá, chả patch nào được, mod được mỗi cái camrider 6.3.2

4. zerrakhan

zerrakhan SECafe Level 1

Vậy bạn thử flash main GENERIC xem. Flash lại xong rồi mod patch. Còn CDA thì APAC để có tiếng Việt.

DieuTuAn thích bài này.
  5. DieuTuAn

DieuTuAn SECafe Level 1

Cám ơn bác nhiều, e flash lại generic thì đã patch ngon lành :D

6. lotushand

lotushand SECafe Level 1

Em ké tí :p bác ơi giờ chuyển red >> brown thì ra tiệm hay dùng soft đc vậy :(

7. zerrakhan

zerrakhan SECafe Level 1

Bây giờ phải ra tiệm bạn ơi. Hiện ko còn cách nào chuyển red thành brown miễn phí nữa cả.

lotushand thích bài này.
  8. duhoctoancau

duhoctoancau SECafe Level 1

Cảm ơn bạn nhé!!