Hỏi về màn hình của K810i và W580i

Thảo luận trong 'Dispdriver' bắt đầu bởi Ng.Hoai, 4 Tháng mười một 2009.

1. Ng.Hoai

Ng.Hoai SECafe Level 1

Tôi hiện đang dùng K810i, so với N70 hay các loại tương đương của Nokia thì màn hình màu sáng và đẹp hơn nhiều. Hôm vừa rồi tôi có mua tặng e gái 1 con w580i, khi so sánh cùng 1 bức hình của 2 máy, thấy màn hình của w580i nổi trội hơn hẳn so với K810i. Màn hình sáng, màu thực và rõ nét hơn rất nhiều, dù 2 con này thông số về độ phân giải và màu đều như nhau.
    Tại sao thế hả cả bạn? liệu có bộ Dispdriver nào có thể mod đc như w580i ko các bạn???
    Cảm ơn nhiều.

2. Ng.Hoai

Ng.Hoai SECafe Level 1

Sao ko ai trả lời hết vậy?????

3. shine

shine SECafe Level 1

Các máy SE đời sau đa số màn hình sẽ đẹp hơn máy SE đời trước
    Nhưng W580 theo mình biết thì màn hình y chang K810
    Có thể màn hình K810 của bạn bị dơ, bạn có thể vệ sinh lại trước
    Vả lại bạn nên để cả 2 máy ở độ sáng màn hình tối đa thử xem.

4. Ng.Hoai

Ng.Hoai SECafe Level 1

Mình cũng ko rõ lắm. Vì máy mình cũng mới mua đc 1 thời gian ở Uyenmobile.
    Màn hình thì chắc chắn là sạch sẽ.

5. hoang1201

hoang1201 SECafe Level 2

mình trước xài cả 2 con này cùng lúc,theo cảm nhận của bác thế thôi,chứ mình cam đoan là màn hình con như nhau,không khác biệt nếu cùng xem 1 tấm ảnh,có khác là do con k81 quá bắt bụi nên thấy vậy

6. asimo™

asimo™ V.I.P Member

trankiennhan thích bài này.
  7. bjtip

bjtip SECafe Level 4

Cái nào xài lâu thì Contrast và brightness sẽ giảm chất lượng.
    -Để so sánh chính xác, bác phải so sánh trên cùng 1 file ảnh nền, chế độ xem full screen.

8. Ng.Hoai

Ng.Hoai SECafe Level 1

Cái này tôi đã test nhiều hình ảnh rồi. Cùng 1 bức ảnh, nhưng ko hiểu sao lại như vậy.
    Bực mình cái là bạn bè và người thân chả có ai dùng K810i để so sánh.

9. thanhcong_to

thanhcong_to V.I.P Member

cùng thông số kĩ thuật chứ dàn Led + cấu tạo + chất lượng panel phản quang nó quan trọng lắm! góp phần quan trọng về độ sáng và độ nét đó ạ!

10. chocolate_virus

chocolate_virus SECafe Level 1

cùng ý kiến với chủ topic ,nhà có mấy người cũng xài w580,em hiện cũng đã và đang dùng k81 và k85, w580 màu rực rỡ hơn k81 và k85 . màn hình w580 nhìn rất bắt mắt!

11. nhanunited

nhanunited SECafe Level 1

Mình cũng đã thử rồi..đúng chính xác là màn hình w580 sáng và lên màu tươi hơn K81 (mình đang dùng K81 còn gf thì dùng w580) lúc đầu thấy cũng lạ nhưng khi so K81 của mình thêm với mấy em Sony khác nữa thì thấy màn hình cũng thua nên ko wan tâm nữa =D

12. hoangvanchung

hoangvanchung SECafe Level 1

uhm, bạn gái mình cũng đang xài W580i, màu rất sắc nét, chụp hình VGA thôi nhìn cũng nét. Nhưng mà không hiểu , W580i, có Dt thì màu sắc nét, nhưng cũng có cái màu bt.

13. Sony_Vaio

Sony_Vaio Banned

Các bác xem thế nào chứ sao lại màn hình 2 con này giống nhau được, chắc đi so sánh về kích thước ah. Cứ thử cài theme flash cho nó xem, màn hình K8 vẫn thua xa W580i.

14. mo02071992

mo02071992 SECafe Level 1