Topic dành cho XPERIA X1

Thảo luận trong 'Thảo luận Windows Mobile' bắt đầu bởi huynhductai, 19 Tháng mười 2009.

1. MissSunny

MissSunny SECafe Level 1

có bạn nào biết thay cáp x1 ở đâu không.Giá tầm bao nhiêu nữa.E ở hà nội ạ

2. Pink Panther

Pink Panther SECafe Level 1

Các bác ơi!! Cho em hỏi là X1 có hỗ trợ thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu ạ??

3. buidoidaihiep

buidoidaihiep SECafe Level 2

hình như tối đa 16GB bạn à
    ~:>

4. zxalixz

zxalixz SECafe Level 1

mình cắm 16g class 10 chạy ok nhưng cảm giác đôi lúc hơi giật file ảnh thì xem đc tầm 300 mb trở xuóng chứ file to hơn giật lắm !x1 chạy phim hay bị treo mà nút reset ở đằng sau pin mỗi lần cậy ra cậy vào khó chịu thật !:29:

5. Pink Panther

Pink Panther SECafe Level 1

ồ, vậy ạ. em chỉ cần dùng đến thẻ 8G là ổn r`. thank các tiền bối

6. kecodoc9746

kecodoc9746 SECafe Level 1

X1 của mình khởi động là nó tự vào Bootloader hà,nếu gắn sạc trước khi mở máy thì máy vào win bình thường ,có bạn nào bị giống mình ko vậy ?hix,à mà ở tp HCM thì mua vỏ X1 ở đâu vậy máy bạn ? kiếm hoài ko thấy chỗ bán ,còn ANBA thì đòi 1tr2 hix.........

7. quyetkim

quyetkim SECafe Level 1

? X1 sac pin khong duoc, khi tat nguon sac pin moi vao, pin k bi chay, luc truoc co vao chinh j do nhung jo k nho, pac nao pit cach chinh lại chi dum

8. hieunghia85

hieunghia85 SECafe Level 1

Các anh em cho hỏi sao mình vào phần danh bạ nó chỉ xuất hiện Danh sách trong thẻ Sim, làm sao để hiện contact trong máy và copy qua như thế nào, tìm hoài không thấy. Thanks....

9. saurom_90

saurom_90 SECafe Level 1

bạn đang dùng ROM nào thế? Bạn vào phần options rồi chọn copy contact to Contact thôi

10. hieunghia85

hieunghia85 SECafe Level 1

Mình xài bản Rom Zin, chủ trước có xài bản 6.5 nhưng mình thấy chậm nên up lại Rom Zin, mà không biết xử lí phần contact sao, chán thật.!

11. khoaku

khoaku SECafe Level 1

12. tainguyen_estec

tainguyen_estec SECafe Level 1

các bác ơi cho em hỏi thay màn hình cảm ứng cho X1 ở đâu? giá bao nhiêu vậy, có bác nào đã thay chưa giúp em với! em ở SG các bác ạ.

13. tainguyen_estec

tainguyen_estec SECafe Level 1

bạn vào Contacts , sau đó chọn Menu \ SIM manager\ rồi đánh dấu all các contact \ chọn save to contacts là xong.
    thoát ra khỏi rồi vào lại Contacts chọn Filter \ device contacts thì máy sẽ chỉ hiện contacts trên máy thôi.

sonhaisg thích bài này.
  14. sonhaisg

sonhaisg SECafe Level 1

Chào các bác! Tui mới cưới 1 em Xperia X1, hàng xài rồi nhưng còn khá cứng, cũng mừng! Xin được tham gia sân chơi thú vị này. Mình tuy hơi nhớn rồi nhưng chậm trong lĩnh vực vọc phá điện thoại này lắm... Mong được các bạn tận tình chỉ bảo nhé!

15. kainjinez

kainjinez SECafe Level 1

@Sonhai: Chào mừng bác :d. Có gì không hiểu hoặc cần trao đổi thì cứ nhiệt tình ạ :D

Tiện cho e hỏi tý :

Mình thấy trên mạng có cách làm cho chạy 2 OS 1 máy. Nhưng xem ra không hiệu quả vì phải chạy Wimo trước rồi mới chạy được Android -> Bất lợi .
    Có cách nào làm cho X1 khi khởi động vào luôn Android không? Tức là Xóa WiMo đi và cài bản Android vào đó ?

Đọc các bài viết hầu như mình không thể tóm tắt các quá trình làm như thế nào . Lằng nhằng .. khó hiểu

Các vấn đè cần trợ giup':
    Đang tính cài đặt bản Android này : SenseDroid V5
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1267166

1. Làm thế nào để phân vu`ng (ext 1 2 3 4) trên thẻ nhớ :-/
    2. Phương pháp xóa WiMo trên X1i và install Android?
    3. Các ruỉ ro thường gặp khi sử du.ng Android?

Mình vừa muốn vọc, vừa muốn sử du.ng nữa x_x. Vậy nên các pác hướng dẫn mình chi tiết giu'p. Nhỡ bị sao thì khốn .

Thank for advanced!

16. acno

acno SECafe Level 1

các bạn cho mình hỏi, x1 lên nguồn bình thường, vẫn nghe gọi dc, nhưng màn hình hiển thị không lên mà chỉ sáng lên thôi. Em tháo máy kiểm tra cáp ko thấy có hiện tượng đứt dây, vệ sinh chân cáp cũng ko dc. Có khi nào là do rom ko ạ

17. baonghi

baonghi SECafe Level 1

Mới tham gia nhưng em hoàn toàn mờ mịt và mù tịt về mọi khái niệm trên wm @.@

18. sonhaisg

sonhaisg SECafe Level 1

19. dung_sawaco

dung_sawaco SECafe Level 2

Nếu đứt cáp thì đèn màn hình ko sáng lên đâu bạn àh, có thể là do lỗi phần mềm bạn àh. nhưng mình thắc mắc là màn hình chỉ sáng lên thôi thì làm sao bác gọi đi đc nhỉ

bạn nêu rõ là cần hỏi vấn đề gì thì mới chỉ đc chứ, nói vậy làm sao biết mà chỉ

20. Kyle Mark

Kyle Mark SECafe Level 1

Em có con Se X1 dạo này cứ sạc đầy pin rồi nhưng khởi động lại thì bị cạn pin ko biết do Pin hay do máy nữa! mong các bác chỉ giáo!