So sánh SE Satio, SS Pixon 12 và SS KTS T1000

Thảo luận trong 'THẢO LUẬN SYMBIAN 60 5TH' bắt đầu bởi huynhductai, 19 Tháng mười 2009.

?

Đâu là máy cho chất lượng ảnh tốt nhất?

1. Sony Ericsson Satio

56 vote(s)
    55.4%
  2. Samsung M8910 PIXON12

45 vote(s)
    44.6%
  1. shine

shine SECafe Level 1

SS hơn Satio về độ nét, màu, và góc chụp
    Vote SS

W610i thích bài này.

2. W610i

W610i SECafe Level 1

e hèm có vẻ fan SE nha ta công bằng thật đoá, nhưng bên sohoa.net thì satio U1i vẫn được điểm cao hơn pixon12. hàng samsung,nokia,LG...mà vs vơi SE nhà mình bên sohoa.net đa phần thua về điểm thế mà sao SE không bán chạy tại vn nhỉ hay là tại giá quá cắt cổ..............?

3. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Thú thật là e chưa có bầu chọn con nào hết :-S. Giờ chả biết sao :-SS

4. miliket

miliket SECafe Level 1

sao mình th6áy đa số hình chụp của sonỳ bèo như con mèo vậy. chắc phải đổ thừa khứa nào chụp tay nghè mẩu giáo wá........thất vọng

5. Kaiba

Kaiba SECafe Level 2

đa số dân VN chỉ trung thành với Nokia thôi bác ạ:((

mấy con bạn mình xài 6300,N72,7610 lúc nào cũng chê máy dỏm,mình bảo nó đổi qua SE thử xem thì nó phán:Nokia mà đã ko tốt thì sony càng...dỏm nữa.
    pin 6300 chỉ 2 ngày là hết thì pin của SE chỉ 1 ngày là hết:104:

rất nhiều người VN chưa từng xài SE nhưng luôn khẳng định :Nokia chụp ảnh đẹp nhất,nghe nhạc hay nhất,bền nhất...
    bó tay!:((
    trong khi mình thấy Nokia còn thua cả em I-mobile nữa kìa

W610i thích bài này.
  6. W610i

W610i SECafe Level 1

em hèm, sao bác không phân tích cho nó biết, đám bạn em bây giờ toàn xài Se thôi(tuy hàng cùi) trong số bạn em wen thì có những máy đang xài nè: k750i, s302, k660i, w302, z555i, s500i, t700, w660i, w395. hết. và trông thời gian nữa mấy đứa xài nokia cũng hứa sẽ chuyên sang xài SE đoá. nguyên nhân bởi vì bọn nó xài n72,6300,6233....đã bị em đem walkman w610i và cyber-shot k750i ( cae 2 đều cùi mía của SE :D ) đem ra nghe nhạc và shot hình khiến bọn nó nể phục:D . nên đám bạn em đần phổ cập SE hết rồi. cả nhà em em cũng phổ cập SE hết lun:D,ông già xài R300,bà già xài k330i,ông anh xài w200i...tuy hàng cùi mía nhưng vẫn là SE( ông bà già thì già rồi nên xài loại đoá thôi:D )

7. achu

achu SECafe Level 1

nhìn hình thấy sao giống cái bác chụp hình có vẻ "thiên vị" SS Pixon... Hình nào của SE cũng thấy mờ mờ thế nào ấy... Bữa trước có xem bài so sánh dạng thế này về SAtio thấy hình trông đẹp hơn nhiều, đẹp hơn SS pixon í... chả hiểu luôn...

8. shockcoolboy

shockcoolboy SECafe Level 4

Tán thành ý của bạn này,wánh kèm với thằng Kó kìa nữa..haha

9. Kaiba

Kaiba SECafe Level 2

có gì đâu,cái thằng chụp hình này trước khi đưa Satio lên chụp,nó chỉ việc ...hà hơi 1 tí trước ống kính của Satio là Satio mờ căm chứ gì.:75:
    mấy bài ss này chỉ đẩ tham khảo,k thể tin được,
    W810 còn ko bị mờ mờ như Satio trong mấy hình chụp trên:|

10. vantuan102

vantuan102 SECafe Level 2

khách quan mà nói thì Pixon chụp đẹp hơn, nhưng về sau thì chưa biết ntn, hi vọng có các bản cam tốt cho Satio

11. kindaigao

kindaigao SECafe Level 1

chắc các bác cũng bit đối với SE camera cao cấp thì seo khi chụp xong mún xem lại pic trong album camera níu để ý 1 chút các bác sẽ thấy màn hình tự động quét xuống một màu như sương phủ nên việc khi post pic lên đây chung' ta nhìn thấy ss ko sắc nét là như vậy trên thực tế thì SE vẫn đi đầu trong công nghệ Cyber-shot đìu đó được đa số bình chọn,ok,nhưng đã chụp ảnh thì phải so sánh khi rửa hình ra níu bác nào gom đủ 3 phone trên chụp thử rùi rửa ra so sánh thì bit' liền

12. hoanghanpham

hoanghanpham SECafe Level 4

Mình thấy 1 số tấm ảnh từ Satio cho ảnh màu hơi tái trong từng điều kiện chụp khác nhau, thấy rõ nhất là tấm ảnh chụp gốc cây, toà nhà,... (mà hầu như camera phone nào của SE đều mắc phải bệnh này). Còn về Pixon12 thì cho màu sác hoài hoà, tổng thể hơn. 3 năm trước camera phone thì chỉ có SE nhà ta thống trị, lúc đó camera phone của Samsung vẫn chưa được đánh giá cao. Nhưng mấy năm trở lại đây, Samsung đã đầu tư nhiều vào các sản phẩm camera phone (đánh vào thị hiếu người dùng) của SS nên đã đẩy SE nhà ta văng ra khỏi các giải thưởng camera phone xuất xắc và nghiễm nhiêm chiễm chệ trên ngôi vàng. Ko hiểu sao SE nhà ta lúc chụp ảnh đều cho màu sắc tái thế nhỉ?

13. vanhitman

vanhitman SECafe Level 2

quên ngay ý nghĩ mod cho satio nhé bạn ! bạn nên nhớ là satio chạy symbian s60v5 là 1 nền tảng đóng kín chứ ko open như k790/800/810/850 c905 đâu nha. Cứu cánh duy nhất để tăng chất lượng chụp hình hoạ may là bản FW mới thôi
    -----Tự động ghép bài lặp -----
    à quên mình vote ss Pixon 1 phiếu. Không phải lúc nào chụp hình se cũng tốt hơn các hãng khác đâu các bác

14. hahanhoc

hahanhoc SECafe Level 1

1 phiếu cho Satio :D, Sony vô đối.

15. bmk86

bmk86 SECafe Level 1

1 phiếu cho Saito. I love Sony :X

16. lt4v_tannd

lt4v_tannd SECafe Level 1

Nếu khách quan mà nói thì hình từ Pixon chụp thật hơn so với Satio

17. huynhductai

huynhductai V.I.P Member

Cho e đính chính là Satio chứ hok phải là Saito @-)

18. dinhminh

dinhminh SECafe Level 4

Tình hình là đã xài qua 1 số em SE và có 1 điểm mà cam gốc nào cũng bị là trong cảnh thiếu sáng thì hình hay bị phủ 1 lớp sương, trong khi đó thì Samsung ko bị hiện tượng này, hình của SS cho màu khá đậm và hơi "sặc sỡ" nhưng ko đc nét bằng SE. Dù sao cũng vote 1 phiếu cho Satio và mong rằng sẽ sớm có bản cam chỉnh tay đề biến em nó thành trùm của trùm

19. t012141

t012141 SECafe Level 1

SS pixon chụp đêm hay ngày thì màu sắc hình có vẻ ổn định hơn,còn saito hình như mắc bịnh kinh niên của sony là lúc nào chụp cũng có 1 lớp sương như chụp qua tấm kính.vote cho ss mặc dầu đang cầm C905i :(

20. mavuong1987

mavuong1987 SECafe Level 1

đúng là mấy cái hình satio chụp ở đây hình như bị ngưòi chụp cố tình chụp như vậy ý.