THẢO LUẬN Xba -40 – “Chàng béo” với nội lực thâm hậu.

Thảo luận trong 'Thảo luận phụ kiện' bắt đầu bởi hoang611, 1 Tháng bảy 2013.

1. namcongtu

namcongtu SECafe Level 2

in ear này mình chơi từ khi w800i ra đời đến gần đây mới bỏ :)
    mình thì nghe 30 -> 40% âm lượng thôi nhưng nghe loa thùng không bao giờ làm sao dù bật khá to cả chục tiếng 1 ngày trong khi in ear dù bật bình thường nếu nghe vài tiếng là đầu óc không được tỉnh táo như bình thường . mình gặp khá nhiều người bảo nghe in ear nhiều đầu cứ oang oang rồi
    điều trên không những chứng tỏ không nên nghe in ear nhiều mà còn chứng tỏ thực tế tai nghe có hại hơn loa thùng nhiều lần

hoang611 thích bài này.

2. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

uh, nghe in ear sao bằng nghe thùng bass được nhưng bù lại nghe in ear ko phiền đến ai, cũng thuận tiện khi mang ra ngoài nghe như đi đạo cong viên, chạy bộ, gym, đi xe....., nhiều người nghe ko quen là bị nhức đầu ngay, hehe còn khi nghe quen rồi thì rất thích, hí hí hí

hoang611nobitalt thích bài này.
  3. mtp

mtp SECafe Level 1

32tr mới là phone thôi, để thêm dàn để đánh nó thì tầm gấp 2-3 lần đấy nữa.
    Nói chung là giá XBA-40 tầm này là ổn với 1 con In-ear rồi. So sang cái đám thời trang là Beats Audio thì Beats không ăn được đâu =))
    Mà buồn cười là ai ai cũng thích Beats, nhưng lại ngại giá, và cố mua Beats xịn. Nhưng tầm tiền Beats xịn thì hàng hà sa con tốt hơn nó thì lại ngại =)

hoang611 thích bài này.
  4. nobitalt

nobitalt SECafe Level 4

cũng tùy cái bạn nghe, tai nghe xin thì nghe rất hay, thùng bass vài trăm k thì cũng dẹp, nói chung mỗi cái có cai hay riêng so sánh chi^^ quan trọng là giá tiền, loại nhất và nhất là tùy tai mỗi ng ^^

hoang611 thích bài này.
  5. hoang611

hoang611 V.I.P Member

:-? em thấy đâu có kén người nghe hả bác :-? ngưòi nào không nghe quá nhiều bass thì xba 3 dễ nghe mà :-? mà cũng có thể do em toàn dùng nguồn Sony nên thấy vậy chăng ? :-?

6. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Kéo tốt bác ơi =)) w995 của em còn kéo thoải con nhà bà mái =))
    Với lại hầu như tất cả các mẫu tai Sony em qua tay đều đề bên ngoài hộp là tương thích dễ dàng với Iphone - Ipod - Ipad - Walkman Player => Kéo sẽ rất dễ với các thiết bị di động :-?

7. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Không nên nghe quá nhiều là đúng mà bác =)) cơ mà nếu mà điều độ một chút thì cũng sẽ không vấn đề gì :3

nobitalt thích bài này.
  8. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

hix, ko phải vậy đâu, mình lấy con xba3 ra gắn vào 1 con V 1 con SP của mình mà nó kéo đâu có nỗi đâu, âm lượng nhỏ xíu, gắn vào tai nghe răng xăng shb20 thì mới kéo nổi, ko biết con xba40 này thì thế nào, bạn test thử dùm mình coi, gắn thừ vào mấy con V, TX, SP xem sao

hoang611 thích bài này.
  9. nobitalt

nobitalt SECafe Level 4

kéo dc với kéo full hoàn toàn khác nhau, có dk nghe bằng các nguồn phát khác cho biêt

hoang611 thích bài này.
  10. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Giờ em có mỗi w995, cũng chẳng biết giúp bác thế nào :3

11. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Theo ý kiến của cá nhân em rằng thì là mà chắc là nó kéo full rồi :3

12. dangtheluc

dangtheluc SECafe Level 1

Mình cũng đang xài em XBA3 mua ngoài Anh Vũ chỗ Vọng ,cá nhân mình thấy em XBA3 này mà biết set up thì không có gì mà phải chê cả ,nguồn thì mình thiên về HTC ,vì có công nghệ beat audio ,và mình cài thêm poweamp để kéo ,nhạc mình xài các file flac,mình dùng em này được khoảng nửa năm ,và luôn hài lòng vì em nó.Hôm nay thấy đọc có em XBA 40 thế hệ 2,mai phải ra thử nghe như thế nào .Mình rất thích nghe nhạc ,lại hay phải di chuyển lên rất thích nghe bằng tai nghe.Một số ý kiến chủ quan của mình như vậy.

hoang611 thích bài này.
  13. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

chúng ta cùng quan điểm, bạn có con xperia nào ko , lấy nó kéo thử xba40 giúp mình xem sao, chứ xba3 mình cho vào xperia nó kéo ko nổi, đút qua ifone thì khỏe re, chán ghê luôn

14. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

1 chiếc điện thoại mà có thể kéo full luôn cái tai nghe 6 chai đúng là bá đạo ko thua gì máy nghe nhạc ^_^:p, w995 ghê thiệt, hèn chi sony ericssion nói nó là walkman phone đỉnh cao

hoang611 thích bài này.
  15. nobitalt

nobitalt SECafe Level 4

theo mình thì ko. mình thử qua rồi, xưa có 1 em w995 + tai inear ex310lp, nghe cũng dc, mình kéo bằng máy nghe nhạc MD âm nghe tròn trịa và có sức hơn, nghe bằng w995 hụt hơi thế nào ấy^^ kéo bằng walkman a728 cũng thế ^^

hoang611 thích bài này.
  16. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Chắc ý bác là Xuân Vũ :3 =)))

17. hoang611

hoang611 V.I.P Member

Đấy là em đoán thế thôi bác ạ =)))

18. hoang611

hoang611 V.I.P Member

:-? cái này em cũng không rõ bác ạ :3 =)) thôi thì đang tạm hài lòng với những gì mình đang có :3

19. koonguyen

koonguyen SECafe Level 1

mỗi người 1 ý, ko ai giống ai, hôm nào ra sony center nghe thử mới được

hoang611nobitalt thích bài này.
  20. Đô Đô

Đô Đô SECafe Level 4

lâu không chơi sony, cũng k vào diễn đàn nữa, hoang611 lên mod lúc nào vậy? bài viết chi tiết lắm, cho mình hỏi đi kèm máy nào hợp nhất nhỉ? tính cả máy nghe nhạc nhé