HỎI ĐÁP các bác cho e hỏi??

Thảo luận trong 'Xperia J/miro/tipo/tipo dual' bắt đầu bởi cajloong, 13 Tháng sáu 2013.

1. cajloong

cajloong SECafe Level 1

e mới up con xp j của e lên 4.1.2 nhưng thỉnh thoảng con xp j của e lại tự động reset lại máy.. rất khó chịu.. e không biết nó bị lỗi gì.. các bác cho e ý kiến với.... hicc :(
    tiện thể các bác tư vấn giúp e dùng phần mềm gì để tiết kiệm pin hiệu quả cho e ấy luôn với...
    thank các bác nhiều....:p

2. cajloong

cajloong SECafe Level 1

không ai giúp e hết vây??? :((( :confused:

3. hoanghanpham

hoanghanpham SECafe Level 4

bạn repair lại firmware xem sao. Đt dùng tiết kiệm pin hay ko còn do cách bạn dùng nữa, bạn cứ nghe nhạc nhiều, lướt web, game, facebook,... pin nào chịu nổi

cajloong thích bài này.
  4. cajloong

cajloong SECafe Level 1

ukm.. minh cũng tính up lại fw.. bạn cho mình hỏi.. st26i có khác gì st26a không?

5. hoanghanpham

i là bản dành cho quốc tế, còn a là bản dành cho thị trường mỹ

cajloong thích bài này.
  6. cajloong

cajloong SECafe Level 1

bác cho e hỏi e lấy fw của st26i cài cho st26a được không bác.. e mới chuyển qua dùng sony nên e hok rành lắm... bác giúp e với.. ;)

7. hoanghanpham

1 số bản sẽ dùng được, nhưng tốt nhất là bạn chịu khó kiếm bản a đi cho chắc

cajloong thích bài này.
  8. fantomat082

fantomat082 V.I.P Member

chạy được thoải mái,mà đính chính lại tý, ký hiệu a cũng có thể là của úc,vì mình nhập mấy con của úc xách tay về cũng ký hiệu là a.

cajloong thích bài này.
  9. cajloong

cajloong SECafe Level 1

cảm ơn bạn nha... tý nữa mình sẽ up xem sao... up song mình sẽ thông bao cho các bác biết... :)

10. my...

my... SECafe Level 6

tốt nhất là nồi nào úp vung đó thôi, chứ râu ông này cắm cằm bà nọ thì lâu lâu lại lỗi vặt, mệt lắm...

11. cajloong

cajloong SECafe Level 1

tình hình là e đã up fw của e st26i cho e st26a thì không có vấn đề gì sảy ra cả.. chỉ có 1 thay đổi nhỏ là số hiệu đời máy của máy st26a của e bây giờ nó đổi thành st26i luôn rồi.. :))) và e chưa thấy có lỗi gì cả.. cảm nhận của e là.. hình như e thấy nó mượt mượt hơn thì phải... :D... nếu có lỗi e sẽ thông báo cho các bác biết.. cám ơn các bác đã giúp đỡ.... e mong sao máy e hết lỗi tự động restar... ức chế.. :p

12. cajloong

cajloong SECafe Level 1

mình đã up fw con này lại nhưng vẫn bị lỗi lâu lâu restar lại máy... hic.. không biết có phải xung đột phần mềm gì không nữa... máy mình chưa root, chưa unlock bootloader... và máy e chỉ mới cài có phần mềm: clean master, screen off, viper, appstore việt, camera 360, file manager, sms scheduler. klist
    xin pro giúp e với... máy lâu lâu restar lại rất khó chịu.. hicc :arghh:

13. fantomat082

fantomat082 V.I.P Member

thế khả năng lỗi phần cứng chứ k phải phần mềm,bạn thử dùng pc companion up lại thử,rồi dùng,nếu vẫn bị thì lỗi phần cứng.

14. cajloong

cajloong SECafe Level 1

nếu lỗi phần cứng thì hơi phức tạp rồi bác ah.. e ở đà nẵng nhưng e lại mua máy ở Kmobile ngoài sài gòn cơ... thế này làm sao e bảo hành dc đây... :(((((((((((

15. fantomat082

fantomat082 V.I.P Member

bạn nên gọi người ta,hỏi về tình trạng máy hiện nay là như thế,nếu phải bh vẫn phải gửi ra gửi vào thôi.

cajloong thích bài này.
  16. cajloong

cajloong SECafe Level 1

để mình xem coi thử có bị lại không đã... chứ mất công gửi vào sg vừa mất thời gian mà "phiêu" lắm.. chán thiệt.. ngoài cái lỗi đó ra mình thấy con st26 của mình chạy khá là mượt mà. và ổn định...