HƯỚNG DẪN Hướng dẫn fix lỗi NFC trên fw 4.1.2

Thảo luận trong 'Xperia P/U/sola/go' bắt đầu bởi thanhlongnet, 30 Tháng năm 2013.

1. thanhlongnet

thanhlongnet V.I.P Member

Đính chính lại là hum qua sau khi up lại fw 4.1 mình ko cài thêm Thẻ Thông minh Xperia vào thì vẫn dùng đc tag NFC với ứng dụng Kết nối thông minh.

Hum nay đc thằng bạn cho cái NFC hì hục test thử thì phát hiện là ko dùng đc trên fw 4.1.2 của Xperia P.
    Về nhà search trên mạng thì thấy nhiều người bị nhiều người ko.Mình cũng đã tìm ra cách fix lỗi ko nhận NFC này nên viết hướng dẫn nhỏ này giúp các bạn dùng đc NFC.
    Đối với các bạn update từ 4.0.4 lên thì mới phải fix Thẻ thông minh Xperia.
    1. Vào Cài đặt/Ứng dụng/Thẻ thông mình Xperia
    2. Xoá data và Buộc dừng
    3. Khởi động lại thiết bị(Bấm power+volume up)
    4. Dùng thử Smart Tag xem đã hoạt động chưa(Trong lúc làm các bác nhớ bật NFC ko lại hỏi tại sao fix mãi ko đc nhé)
    Chúc các bạn thành công!

2. chagekuter

chagekuter Thiên Thần Sa Đọa

Máy P của mình vẫn xài bình thường. Nhưng trước có cái S, up ROM cook xong NFC không hoạt động được. Up tới up lui đủ kiểu cũng ko được. May mà chẳng mấy khi dùng tới nó chứ không thì...đen. ^^

3. thanhlongnet

lúc nào up rom xong mà ko nhận NFC thì mới dùng kiểu này thôi.Hum nay Mod cyber-shot xong bị lỗi camera nên up lại fw rồi xóa ứng dụng gốc.sau đó lên Ch Play tải về thì lại dùng đc ngay.Thế mới lạ

4. chagekuter

chagekuter Thiên Thần Sa Đọa

Mới yêu cầu kết bạn trên face nhé . :D

thanhlongnet thích bài này.
  5. thanhlongnet

thấy cái tên bên cạnh là biết rồi.:))

6. sindbad889

sindbad889 SECafe Level 2

Máy mình 4.1 không sử dụng NFC được dù đã làm như vậy,đã bật NFC lên ?

7. bellahuynh

bellahuynh SECafe Level 1

bạn cho mình hỏi về phần album vs, mình bi lỗi và fix theo hướng dẫn cua bạn roài thi vào ok, nhưng thời gian sau nó bi lỗi như thế nữa ko. thanks ban đã pm