THẢO LUẬN Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng Xperia P - LT22i

Thảo luận trong 'Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng' bắt đầu bởi vili, 10 Tháng bảy 2012.

1. lucky92

lucky92 V.I.P Member

Flash lại FW bằng PC Companion hay Sony Update Service đi bạn, lên 4.0 luôn
  2. miniplasma

miniplasma SECafe Level 1

Làm ơn cho em hỏi! Em mới mua Điện thoại Sony Xperia P LT22i ở Nguyễn Kim Kiên Giang ngày 29/10/2012, Đập hộp đàng hoàng mà khi xem thì không có miếng dán quảng cáo ở màn hình, chắc là máy đem "trưng" cũng lâu rồi mang cất vào kho giờ bán lại cho mình nữa.
    1. Chỉ có một điều khó hiểu là máy đầy đủ mọi thứ, kể cả sạc nhanh EP850 đàng hoàng nhưng 4 lần sạc đầu tiên của mình lúc nào cũng phải hơn 3 tiếng mới đầy pin :37:, có bác nào giải thích hộ em với.
    2. Còn khi nhờ họ update lên 4.0 thì họ bảo là phải gửi ra hãng vì sợ Update bị lỗi. Nhân tiện bác nào cho em link dẫn đến trang hướng dẫn Update hay Root gì đó với, em là mem mới, được nguời bạn giới thiệu nên mạo muội vào đây!
    Còn các khoản về chơi games thì tuyệt vời, trung bình em chơi 1 tiếng hết 20% pin. 90% pin chơi games hay xem phim hoặc lướt web hết 4,5 tiếng. Cũng hơi nản nhưng kệ, miễn tối vào giường chơi Games là tốt rồi, nhưng buồn vì sạc hơn 3 tiếng cơ.

Sẵn tiện có bác nào có các cách tinh chỉnh cho "Kon" này thì chỉ em với nha! Chân thành cảm ơn các anh em trong diễn đàn?@_@?
    thuthuy111 thích bài này.
  3. McCheatz

McCheatz SECafe Level 1

tạm biệt topic Arc S, bây h e hoạt động bên này hehe
  4. viettv

viettv SECafe Level 1

Gia nhập hội Xperia P, kết em này ngay từ cái nhìn đầu tiên ;). Mới mua của Maruko Chan bên box mua bán, hàng xách tay, mở xem imei thấy năm sản xuất là 2012W43 , tức sx vào cuối tháng 10 mới ghê chứ. Cảm nhận:
    - Hình dáng em nó tuyệt vời, sang trọng và cá tính (mình dùng màu đen); phụ kiện sạc EP850, tai nghe MH750; smart tag ko cần nên ko hỏi;
    - Mở máy thấy đã up lên 4.0.4, có luôn phần mềm tiết kiệm pin của sony dành cho em xperia P;
    - Máy chạy mượt hết tất cả các tính năng, so với con Xperia S hàng cty của thằng bạn thấy chả có gì khác biệt ngoài khoản màn hình to và mịn hơn chút;
    - Chơn Fruit Ninja mượt mà, thử đến 8 điểm chạm mà máy vẫn nhận, chán chả thử nữa :D;
    - Cài đặt nhiều loại phần mềm, screen off , chrome, kindle, evernote.... viber, tango gọi video call free, em P đều xử lý mượt mà;
    - Và đương nhiên pin là vấn đề muôn thuở của em nó, mặc dù đã biết trước nhưng vẫn hơi choáng; xạc từ 12% khoảng 1h hơn thì pin báo đầy. Đã áp dụng đầy đủ các biện pháp a e trên diễn đàn hướng dẫn, chạy cả phần tiết kiệm điện của sony, mong rằng em nó sẽ sống sót qua nổi 1 ngày.
  5. viettv

viettv SECafe Level 1

Các bác cho em hỏi, đèn 3 phim ảo của em p có tắt đc ko? Sao em thâý lúc thi nó sáng chả chịu tắt, lúc thì nó tôí om là thế naò nhỉ.
  6. octieu1508

octieu1508 SECafe Level 4

K the tat dc dau. Luc đủ sáng thì nó k sáng. Lúc thiếu sáng thì nó sáng lên thôi bạn

Gửi từ ST18i của tôi, sử dụng ứng dụng Se-cafe
  7. viettv

viettv SECafe Level 1

Sorry mình hỏi chưa rõ nghĩa, ý mình là khi khoá màn hình mà đèn ở 3 phím ảo vẫn sáng. Mình ngồi thử các kiểu hoá ra là do mình dùng app screen off, khi mình khoá màn hình bằng app screen off thì 3 phím ảo vẫn sáng, thậm chí đèn màn hình cũng hơi sáng (vào chỗ tối mới nhìn thấy), đợi mấy phút vẫn như vậy, thảo nào ngay cả khi ko dùng vẫn thấy pin tụt. Chắc do app này ko tương thích. Khi mình tắt màn hình bằng phím nguồn hoặc để mặc định 30s màn hình tự tắt thì ko bị như vậy, đèn ở 3 phím ảo tắt đồng thời với màn hình luôn. Kết luận: giỡ luôn app screen off cho lành.
  8. thuthuy111

thuthuy111 SECafe Level 1

Mình cũng bị như bạn.
    Còn 1 lỗi nữa là xài ứng dụng Camera360 khi chọn các chế độ chụp, hay cài đặt thì nó bị lag, ko hiện bạn chọn ( có hiện nhưng mờ cực kì ) phải chạm vào 1 cái nó mới xuất hiện lại đầy đủ.
    Có bác nào bị và có cách giải quyết chưa nhỉ?
  9. crldc

crldc SECafe Level 1

Cái này không phải lỗi của P đâu mà lỗi của chương trình khoá màn hình đấy bạn ơi. Lúc mình mới mua còn ở 2.3.7 thì không bị, từ khi update lên ICS thì bị. Đây chắc là lỗi không tương thích của phần mềm với 4.0.4 đây mà.

Cách khắc phục là tìm cái app khoá màn hình nào ít bị lỗi, còn không thì cứ dùng phím nguồn hoặc để màn hình tự tắt thôi. Mình thì vẫn dùng app khoá màn hình, nếu bị thì lại ấn nút nguồn để mở màn hình rồi lại ấn để tắt.
  10. crldc

crldc SECafe Level 1

Mình cũng bị lỗi này. Vẫn chưa biết cách giải quyết nhưng mà cũng ít dùng cái 360 này nên cũng không tức lắm.
  11. octieu1508

Chịu khó dùng go locker là khóa màn hình bằng app ngon lành. Lí do tại sao thì k hiểu.

12. crldc

crldc SECafe Level 1

Thế hả bạn. Mình chưa thử Go locker nhưng liệu có cần phải cài Go launcher không (Vì mình không thích Go launcher, đang dùng Home mặc định của Xperia)
  13. octieu1508

Bạn cứ cài go laucher nhưng đừng kích hoạt nó. Kiểu như mồi để kích hoạt go locker thôi. Mình nói thật chứ k đùa. Thử cài đi xem khóa bằng app có bị lỗi nữa k nhé

14. viettv

viettv SECafe Level 1

Khắc phục được rồi bạn ơi. Mình dùng screen off fx thì ko bị hiện tượng sáng đèn màn hình nữa. Còn app camera360 thì mình ko dùng nên ko rõ lắm.
  15. crldc

crldc SECafe Level 1

Ok, để mình test thử.
  16. crldc

crldc SECafe Level 1

Sceen Off FX được hả bạn?Vậy mà trên máy mình vẫn bị, không thường xuyên nhưng thỉnh thoảng nên mình gỡ bỏ rồi.
  17. octieu1508

bạn chưa thử cài go locker ah
    mấy cái app khóa phím kia đều bị cả.... chỉ còn cách cài go locker thôi
  18. crldc

crldc SECafe Level 1

Mình đã cài rồi nhưng cần phải thử một thời gian bạn ơi. Rất cảm ơn bạn đã giới thiệu app, sẽ báo cáo kết quả sau thời gian thử nghiệm.
  19. octieu1508

Nhưng hiện giờ là ổn chứ. Mình dùng rất lâu rồi mà vẫn ổn.. k bị lỗi như lúc trc nữa

crldc thích bài này.
  20. crldc

crldc SECafe Level 1

Hiện giờ thì ổn. Nhưng đính chính là không phải Go locker mà là cái Lock Screen. Khi cài Go locker, nó khuyến nghị nên cài thêm Lock Screen. Hóa ra cái mình cần là cái Lock Screen cơ. Để lên trang chủ, bấm một cài là tắt màn hình (và khóa luôn).Thế là xóa luôn cái Go Lock vì mình thích mở khóa kiểu Sony hơn.

Cho đến giờ vẫn đang OK. Để thử xem một thời gian nữa xem sao (vì mấy cái trước cũng thỉnh thoảng mới bị lỗi thôi).