HƯỚNG DẪN [ICS/GB][Xperia 2010-2011-2012] Mod Beats Audio v2 is coming soon....on All Xperia!

Thảo luận trong 'Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng' bắt đầu bởi skudo101, 30 Tháng sáu 2012.

1. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Hi anh em!

Sau 1 thời gian bỏ công ra ngồi làm thì hôm nay mình xin giới thiệu với anh em bản Walkman Player Mod Clearbass, Megabass, Dolby và có cả Beats Audio trong đó nữa nhé mà ko bị xung đột âm thanh với Xloud và Camera!

Bản built v1.0 này mình đã test trên ArcS bản ROM v4 ICS 4.0.4 (Bản này chỉ dành cho ICS 4.0.4) của mình nha, và anh em xài RAY và NEO/V đều có thể test thử xem sao rồi comment tại topic này, có thời gian mình sẽ fix và cập nhật các lib thư viện của Beats để âm thanh nge chất lượng hơn.

[​IMG] [​IMG]

Anh em có thể cài đặt cấu hình âm thanh tùy thích mỗi người nghe nhạc thế nào, nhưng riêng mình để tùy chỉnh âm thanh như vậy và âm thanh vòm ở phòng thu nhạc là nghe khá phê rồi ;))

[​IMG] [​IMG]

Màu nền của background sẽ thay đổi màu theo hình nền của bức ảnh Album

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

HƯớng dẫn:

- Anh em down về và bỏ vào thẻ nhớ rồi vào CWM wipe cache partition và wipe dalvik cache (bắt buộc).

- Rồi sau đó là Up em nó thôi -> Reboot lại máy vào ROM để bảng ROM ICS tự động nâng cấp ứng dụng lên.

- Tiếp theo tìm và mở app HeadSet-icon chọn chế độ Beats Audio bật Enable lên nhé.

- Bước cuối là ghim tai nghe vào và thưởng thức thôi ^.^

- Chú ý: Nếu anh em nào có gặp lỗi gì thì vui lòng vào CWM và wipe cache partition và wipe dalvik cache lại nha

Link down Walkman Player with Beats Audio v1.0: Click here

Để phòng ngừa link hư post thêm link ZippyShare nè: Click here
    phuongbkhn, daubu9x, elaboss110 người khác thích bài này.
  2. sontung_forever

sontung_forever SECafe Level 1

Re: [ICS][ARC/RAY/NEO]Walkman Player Mod with ClearBass, MegaBass 100% and Beats Audio v1.0| 01-07-2

cứ vừa nghe vừa lướt web là bị dừng đột ngột bác ạ.d
    đã wipe lại lần nữa
  3. kizuno

kizuno SECafe Level 1

Re: [ICS][ARC/RAY/NEO]Walkman Player Mod with ClearBass, MegaBass 100% and Beats Audio v1.0| 01-07-2

test trên ray bị lỗi camera bạn ơi
  4. vanduy159

vanduy159 SECafe Level 1

Con arc của em cài vào thì máy nóng hơn và bị lỗi camera :-s
  5. pupu_89

pupu_89 SECafe Level 1

Như bác này lun.e test trên ArcS.vừa nghe vừa lướt 3G là tắt lun. :(

---------- Post added at 14:28 ---------- Previous post was at 14:27 ----------

Camera thì ok ko sao hết
  6. skudo101

skudo101 V.I.P Member

Anh em cứ từ từ mà xài và test nha, vì đây chỉ là bản v1 mình sẽ update fix các lỗi sau!
    alexxlee101 thích bài này.
  7. sontung_forever

e đã test lại thì ý kiến cá nhân là khi up beats vào kém hơn rất nhiều so với để nguyên sony mod.bass k đc sâu và chắc bằng
  8. alexxlee101

alexxlee101 SECafe Level 1

Công nhận bản này của bác ra chất lượng rất tuyệt vời....không có bất cứ lỗi nào xảy ra hết kể cả camera
    Ah bác ơi em góp ý tý,cái tinh chỉnh âm thanh bác chỉnh lại được cái SRS của beat V3 không nó mất cái đó hơi tiếc.............tùy chỉnh sẵn có nó nghe khá hay
    Công nhận bản này xuất sắc thật ,cám ơn bác rất nhiều
  9. pupu_89

pupu_89 SECafe Level 1

Ko cần fai lướt web.khi nghe dc 1 times thì bài nhạc tự dừng, nhưng ko tắt, next qua bài khác thì nghe bình thường.
  10. alexxlee101

alexxlee101 SECafe Level 1

Em thấy chất âm bass cho ra khá tốt,nhưng không bằng thằng bản gốc V3,bản gốc V3 ra bass uy lực hơn chắc nhờ có SRS tinh chỉnh
    skudo101 thích bài này.
  11. sontung_forever

v3 vs v4 mình thấy gần như nhau rồi.nhưng v4 thêm beats là hỏng :))
    skudo101 thích bài này.
  12. phamthetoan

phamthetoan SECafe Level 2

:D mình thấy không hay bằng V2
    skudo101 thích bài này.
  13. trunghieu_qbvn

trunghieu_qbvn SECafe Level 1

Có a e nào test cho Neo chưa ạ?
  14. bavecon2404

bavecon2404 SECafe Level 1

Hic, mình test trên Neo V khi mở trình nghe nhạc nó báo không tìm thấy ứng dụng.
  15. sonyk700

sonyk700 SECafe Level 1

bản này cài vào chạy bị lỗi báo ko thể kết nối với thiết bị gì đó nhưng vẫn play đc!! chẳng hiểu
  16. nghiembinhhp

nghiembinhhp SECafe Level 1

Thanks bác skudo... mình cài bản của bác cùng với cái walkman của XS ok lắm...
  17. dinhphikinh

dinhphikinh SECafe Level 1

Nghe được một lúc lâu lâu thì tự dưng nó ngứng như kiểu bị đơ, tắt đi mở lại thì lại bình thường.
  18. hoangthanh1012

hoangthanh1012 SECafe Level 1

cho mình hỏi dùng Walkman Player with Beats Audio v1.0 nghe bằng loa ngoài haiz bạn vậy khi mình nhấn nút trên tai nghe thì Walkman Mod lại chạy thì sao hay xoá bớt 1 cái
  19. rain123

rain123 SECafe Level 1

Bác kudo chưa ra bản mới khắc phục mấy lỗi trên ah , mog wá bác ơi, em xài cai mod mà ko có beat nhưng nó cứ bị đả ngắt kết nôi thiết bị gì đó hoài
  20. thanchethd

thanchethd SECafe Level 1

cài rồi sao vào phần tuỳ chỉnh âm thanh trên Neo ko có chế độ phòng thu vs clear bass hả bạn