XEM BÀI MỚI

THẢO LUẬN [ISC][LWW-WT19i]Cặp đôi hoàn hảo ROM-Kernel

Thảo luận trong 'Xperia Live With Walkman' bắt đầu bởi quangnhut123, 8 Tháng sáu 2012.

1. kimthoaduy

kimthoaduy SECafe Level 1

tình hình là kernel misa này có vấn đề về wifi rồi bác ơi,,bật wifi không được,,bác có kernel gốc của 4.1.B.0.587 ad sẵn root với CWM không cho em xin :((
  2. nuiskt

nuiskt SECafe Level 2

Cái mesa phải vào system xóa cái wilanfixed rồi reboot 2 lần mới đc bạn ah
  3. quangnhut123

quangnhut123 SECafe Level 4

lên cao nào update kernel và flash tool !
  4. phungmcuong03

phungmcuong03 SECafe Level 1

Mình đang dùng WT19I: Kernel Panic 1.25 và rom Real ISC R6 chạy Hoặc dùng Rom OctanE 4.5 cũng thấy rất hay pin cũng rất lâu mà giao diện lại rất đẹp. link đây các bạn vào tải nhé :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1887855
    Hương dẫn:
    A/ Máy đã Unlock bootloader
    B/ Flash Kernel => ROOT(cài icon Superuser)+Cài Clockwork Recovery(CWM) bằng Flashtool 0.8.6.0(cài Flashtool 0.8.0.0.exe+update 0.8.6.0.exe)
    Các file Kernel có dang *.img, *.sin, ….
    -Chạy Flashtool
    - nhấn giữ volume up điện thoại và cắm cáp usb để vào fastboot (đèn báo xanh dương)
    -Chọn biểu tượng hình dấu tia sét
    -chọn Fastboot mode
    -chọn Reboot into fastboot mode (via fastboot)
    -chọn Select kernel to Flash and select kernel.sin là ok

C/ Up Rom Cook bằng CWM( Khởi động mobile+up volume)
    Các file Rom có dạng *.zip chúng ta không cần giải nén!
    0. Copy ROM vào /sdcard/
    1. Vào CWM
    2. Factory reset/wipe data
    3. Wipe cache
    4. Advanced\Wipe Dalvik Cache
    5. Mount/Unmount -> format /system
    6. Back lại, chọn install .zip
    7. .zip from SD Card, chọn file ROM và up thoai…
    quangnhut123 thích bài này.
  5. quangnhut123

OctanE và Real ICS cái nào tốt hơn bác dùng kernel nhìu xem cái nào tốt nhất nhỉ :D
  6. nuiskt

nuiskt SECafe Level 2

Đang dùng panic + rom optimus+ mode quick panel + small app thấy cũng ổn. Mỗi tội ram hơi đuối
  7. quangnhut123

Em thì thích mesa + với ROM stock thấy ok nhất đó bác không có ứng dụng nào bị văng ! Kernel Panic không biết chất lượng ra sao :D
  8. nuiskt

nuiskt SECafe Level 2

Rom stock thì độ ổn định cao rồi, nhưng mà k hiểu sao dùng opera mini vô mạng bằng wifi k đc. Rom khác thì vô tư :-?
  9. tomst1993

tomst1993 V.I.P Member

Minh van vao duoc ma ban
  10. nuiskt

nuiskt SECafe Level 2

Lạ nhỉ, máy mình cài stock rom, dùng opera mini 7.5 là không cách nào dùng wifi đc, toàn phải dùng data! Kết nối vào là nó báo không có kết nối mới ác chứ, trong khi cột wifi full sóng @@
  11. joedeng

joedeng SECafe Level 1

Làm sao xoá cái File wilanfixed vaajy bác?
  12. great_bn

great_bn SECafe Level 2

k phải xóa nữa đau. bạn cứ reboot lại máy 2 lần là có wifi ngay mà
    joedeng thích bài này.
  13. joedeng

joedeng SECafe Level 1

UHm reboot 2 lần vẫn vậy. Nên cài lại cái Kernel khác rồi.

À bác cho hỏi thêm giờ cái CWM mới nhất là bao nhiêu. Cái Masa này hình như ko có CWM thì phải?

Còn cài cái Kernel Panic thì cái CWM thì khi install Rom vào phần install Aroma thì nó hiện màn hình nhỏ xíu. ko thể nào bấm đc.

P/s Vậy nếu cài cái Kernel Masa thì làm sao đẻ có thêm cái CWM vậy hả bác? Và nếu xài thì xài cái Kernel nào là ổn định nhất vậy....Mình chỉ tham khảo ý kiến để mà cài 1 lần. Thanks nhiều nha
  14. nuiskt

nuiskt SECafe Level 2

Cái CWM mới nhất là 6.0 của panic đó bạn, vì nó mới nhất nên cái aroma nó k tương thích nên mới nhỏ thế, để cài thì bạn dùng phím cứng cài cũng đc mà(vol + -, home). Cài ổn định thì stock kernel mà táng, k thì panic, kamarush....
    great_bn thích bài này.
  15. prince_loyal

prince_loyal SECafe Level 1

cho e hỏi!e dang dung ics mà bị lỗi jo làm sao ạ!
    (may chua root j cả a)
  16. great_bn

great_bn SECafe Level 2

dùng pc companition update lại nhé.. mà máy bạn unlock bl chưa vậy
  17. garibe96

garibe96 SECafe Level 1

hi,thanks chu thot nhieu
  18. cậu kim ấm

cậu kim ấm SECafe Level 1

em chưa dùng android bao giờ mới mua lại của 1 bác trên tinhte may dã unlock bl rui em muốn cái kernel nào cho đỡ tốn pin thì làm như nào các bác nhỉ em đoc mà chẳng hiểu gì cả các bác có thể làm cái video hướng dẫn em với được không ạ
  19. hiepsisony

hiepsisony SECafe Level 1

em hiện đang dùng sony walkman WT19I .dùng thì mượt nhưng có lỗi khó chịu : chụp ảnh bằng camera 360 xong rồi vào thư viện xem ảnh nó thông báo là chưa lắp hoặc kết nối thẻ sd. rồi đơ máy luôn. tắt đi bật lại thị lại ngon nhung đươc vại tiếng là lại bi. chả hiểu làm sao. Xóa camera 360 đi rồi nhưng vẫn bị. format thẻ nhớ, đặt lại dữ liệu ko ăn thua. Helpppp!
  20. leduckt86

leduckt86 SECafe Level 1

Cho mình hỏi, tại sao sau khi root xong con wt19i của mình không và recovery được.
    Mình muốn cai 2lai5 bản rom khác cho wt19i nhưng không flash kernel được, không vào recovery được luôn, mặc dù đã check gỡ rối usb và nguồn không xác định rồi.
    mong anh em giúp. Thanks
    Email: leduckt86@gmail.com