XEM BÀI MỚI

HỎI ĐÁP Hiện biểu tượng tai nghe nhưng vẫn không nghe được nhạc???

Thảo luận trong 'Kiến thức chung' bắt đầu bởi okiadoibongdungvui, 17 Tháng mười một 2011.

1. okiadoibongdungvui

okiadoibongdungvui SECafe Level 1

Hiện mình đang xài W580, giờ nó có bệnh lạ là khi mình cắm jack tai nghe vô thì vẫn có hiện tượng kết nối với biểu hiện là biểu tượng tai nghe vẫn xuất hiện ở góc màn hình và loa ngoài cũng được ngắt. Thế nhưng không nghe được nhạc phát từ tai nghe, mình không hiểu vì sao. Mình đã thử 3-4 cái tai nghe khác vẫn bị y hệt nên ắc nghĩ là do điện thoại nó bị khùng! Bạn nào biết cách giải quyết vấn đề này thì cho mình xin ý kiến nha. :(..cảm ơn các bạn
  2. ku_cu_cu_ku

ku_cu_cu_ku SECafe Level 1

bạn vệ sinh lại cái jack cắm tai trên máy xem. Nếu ko đc thì flash lại xem như nào, lỗi này thì mình cũng chưa gặp bh cả...à mà tai nghe là hàng hồ cẩm đào thì cần phải xem lại đó nha.
    okiadoibongdungvui thích bài này.
  3. okiadoibongdungvui

Mình mới ra chỗ sửa điện thoại hỏi thử! Người ta cắm sợi HPM70 mới toanh vô máy mình, kết quả vẫn ko gì thay đổi. Khi ông thợ chùi cái jack cắm thì nghe được 1 bên loa, lắc lắc cái chui thì nghe được 2 bên. Gỡ ra cắm lại, ko nghe thấy gì!! Rục rịch vài cái lại nghe được. Ông thợ nói có thể hư cái jack!! Nếu muốn thì ổng thay cho với giá 70k. Nhưng ko có đủ tiền nên mình chưa thay :(
  4. trang lam

trang lam SECafe Level 2

Bj tiep xuc trong main roi.thay chan day la dc thoi.sor on mobi
  5. hoxuantam

hoxuantam SECafe Level 5

Mở ra vệ sinh chỗ tiếp xúc là xong thôi
  6. thanhquan24

thanhquan24 SECafe Level 2

cái này có 2 nguyên nhân 1 do tiếp xúc kém 2 do ic khiển tay nghe,mình có thể sử lý ok 2 trường hợp .
  7. doitraigiosuong

doitraigiosuong SECafe Level 4

Lỗi trên bo phím sửa khoảng 100k
  8. okiadoibongdungvui

Ồ để bữa nào mình đem đi sửa lại mói được..giờ cắm tai nghe vô rục rịch và phải đẩy vểnh nó lên thì mới nghe được, mà nghe thì cũng chỉ đc 1 bên tai :(..
    Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình cho mình ý kiến, cảm ơn tất cả^^
  9. trungdungk85

trungdungk85 V.I.P Member

kiểm tralại jack cắm vệ sinh lại cổng flastport xem thê nào, nếu vẫn ko đc chạy phần mềm thử, cách cuối cùng là phải thay cổng flastport
  10. okiadoibongdungvui

Cảm ơn bạn nhiều, thủng thỉnh mình ra ngoài tiệm xem lại lần nữa coi sao! Cảm ơn bạn nhiều vì đã quan tâm đến topic thắc mắc của mình:79:
  11. benraiso

benraiso SECafe Level 4

bác vệ sinh lại cổng flastport.chứ thây cổng khác phí tiền mà hok ngon = cái zin
  12. maruko_chan

maruko_chan SECafe Level 6

Chuẩn,mà thường thì bị cái này là do tai nghe,do chỗ tiếp xúc giữa khúc trên và khúc dưới,bạn đã thử mấy cái tai nghe rồi thì 90% do cái fastport,h cứ lau sạch phát xem sao đã :D
  13. okiadoibongdungvui

fastport là cái khe cắm cái jack cắm vô phải không mấy bạn? Nếu là nó thì ông thợ ổng chùi free dùm mình rồi nhưng chỉ khắc phục được ở chỗ là lúc trước dơ ko nghe được, sau khi chùi thì nghe được nhưng phải rụch rịch và dùng tay đẩy cái jack lên cao mới nghe được 1 loa, còn buông ra là nó giữ khẽ :(, ko 1 âm thanh :(.hjx..
  14. thanhquan24

thanhquan24 SECafe Level 2

cái này tiếp xúc kém giữa main và đuôi cáp nâng kéo mấy miếng đo6ng2 trong đuôi cáp ra là ok.
  15. thailee

thailee SECafe Level 4

hồi trước mình cũng bị thế này nhiều,cứ phải bẻ bẻ cái cổng cắm mới nghe được,động tí là nó lại tịt rất là ức chế, giờ tự dưng nó không bị sao nữa,cắm tẹt ga luôn :))
  16. okiadoibongdungvui

Giờ tạm xài mình ko thể xài headphone ..chán thật chán...nghe loa ngoài ko bass gì cả thật là bạc bẽo...
    Bạn thanhquan24 ơi! Tuy ko nghe nhưng nó vẫn có biểu tượng tai nghe hiện trên màn hình đó bạn! Nên chắc ko phải là 2 cái này tiếp xúc kém đâu nhỉ ? :(
  17. nhh_84

nhh_84 SECafe Level 4

Lấy RP-7 mà vệ sinh fastport là được mình bị bệnh này roài
  18. okiadoibongdungvui

Dzị hả bạn? ko bít lúc mình đem ra tiệm ông thợ làm ẩm bông gòn bằng cái gì gì ấy rồi chùi chùi vô cái fastport, ko bít phải là RP-7 không nữa