THẢO LUẬN Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng Sony Ericsson Live with Walkman - WT19i

Thảo luận trong 'Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng' bắt đầu bởi quangnhut123, 28 Tháng mười 2011.

1. anhtu1990

anhtu1990 SECafe Level 1

bạn nào cho hình hỏi có cách nào lấy cái trình walkman stock trên GB để cài lên ICS k ạ. mình cài GB thì walkman nhận cover đầy đủ. up lên ICS cái chả nhận dc nữa. mod mấy cái T,V walkman cũng chả dc.
    mình có sẵn mấy cái ROM stock rồi có cách nào trích ra cái walkman k các bạn.
    thanks nhiều.
  2. great_bn

great_bn SECafe Level 2

http://www.mediafire.com/?f98ao45u57e2yc1
    tải cái này về flash qua cwm hoặc twrp wipe cache trước nhé
    kiepvesau_qn thích bài này.
  3. great_bn

great_bn SECafe Level 2

Làm thế nào để tùy chỉnh cái deep sleep khi tắt màn hình 3g dữ liệu với ứng dụng k chạy nữa vậy bạn. Nhìn deep sleep khó điều chỉnh quá
  4. nuiskt

nuiskt SECafe Level 2

Chọn vào slumberer đó bạn, nó tắt hết kết nối khi màn hình tắt. Bản trả phí thì mình mới điều chỉnh profile đc
  5. nuiskt

nuiskt SECafe Level 2

Clear data chưa bạn, k đc thì format thẻ nhớ, chép lại nhạc. Sợ có file .nomedia nên k nhận nhạc đó
  6. great_bn

great_bn SECafe Level 2

Mình cũng chọn cái đó rồi. Nhưng. Mạng k chuyển từ 3g sang 2g được. Nó chỉ tắt dữ liệu thôi
  7. nuiskt

nuiskt SECafe Level 2

Thì nó tắt đi thôi chứ có tự chuyển đc đâu bạn, do chưa xài bản full nên k biết có chức năng này k
  8. great_bn

great_bn SECafe Level 2

không biết vụ stamina mod các dev port sang được chưa. ngóng cái đó mãi
  9. kiet09015

kiet09015 SECafe Level 1

Đã có rom jb chính thức cho wt19i chưa mấy bác...
  10. great_bn

great_bn SECafe Level 2

có con 2011 nào đc lên jb đâu. rom cook thôi
  11. anhtu1990

anhtu1990 SECafe Level 1

cám ơn bạn. mình chép lại nhạc thì nhận dc. mà mình k hiểu lắm cái cơ chế nhận cover của walkman. ví dụ như nhạc của mình có 101 bài. cover đầy đủ. hôm qua mình xoá thư mục nhạc để chép vào máy lại. xoá xong thì mình chép thử 1 bài. thì nó chả nhận. nên mình nghĩ thôi kệ. chép hết 100 bài còn lại vào thì 100 đó nhận hết. có mỗi bài đầu tiên là chả nhận. wipe data hay rescan media root j cũng chả dc. xoá bài k nhận đó chép đi lại cũng chả dc. haizz. tại nhạc mình cũng mấy GB nên làm biếng chép lại. bữa nào làm lại coi nó nhận hết ko .....
  12. kiet09015

kiet09015 SECafe Level 1

Rom cook xai ngon hok bac...
  13. great_bn

great_bn SECafe Level 2

Tất nhiên là có lỗi rồi bác
  14. phulhb

phulhb SECafe Level 1

máy ghi âm ồn wa
  15. happy9229

happy9229 SECafe Level 1

Cả nhà cho mình hỏi, làm thế nào để quay trở về bàn phim tiếng việt và tiếng anh như cũ thế. Không biết mình động chạm vào cái gì mà nó thành bàn phím tiếng nhật và tiếng trung mất rồi. Help!
  16. great_bn

great_bn SECafe Level 2

cài đặt bàn phím chọn ngôn ngữ
  17. kiepvesau_qn

kiepvesau_qn SECafe Level 1

Có ứng dụng quay phim màn hình nào hỗ trợ ghi âm không nhỉ. Mình đang cần để hướng dẫn cho ông anh mà tìm không ra. Anh em nào biết chỉ mình với nhé

Gửi từ WT19i của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner
  18. tori

tori SECafe Level 1

mọi người cho mình hỏi chút,hiện giờ mình đang dùng rom real ICS R6 kèm theo kernel stock nhưng mình thấy pin của máy dùng nhanh hết và chụp ảnh cứ ảo ảo kiểu gì đấy ,màu sắc ko trung thực , giờ mình muốn cài lại ROM và kernel nhưng mình ko biết nên dùng ROM nào và đi kèm với kernel nào thì tốt,mặc dù mình cũng đã chịu khó tìm đọc trên diễn đàn nhưng thực sự là thấy mông lung lắm, nên hôm nay mình mấy dòng này mong ae trong diễn đàn giúp đỡ mình,nếu ai đã dùng qua các ROm rồi thì cho mình 1 lời góp ý. chân thành cảm ơn mọi người đã đọc hết đến đây ;):D
  19. phulhb

phulhb SECafe Level 1

máy có hỗ trợ glonass ko?:(
  20. tori

tori SECafe Level 1

dạo này ko thấy ae vào diễn đàn nhỉ..haizzzzzzzz