THẢO LUẬN Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng Xperia W8

Thảo luận trong 'Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng' bắt đầu bởi HoangTM.Bi, 5 Tháng chín 2011.

1. HoangTM.Bi

HoangTM.Bi SECafe Level 2

Topic dành cho SE Walkman W8 hay còn gọi là Hội những người phát cuồng vì SE Walkman W8.
    Như lời ủng hộ (xúi giục) của 1 số bác cùng xài W8. E xin lập Topic này (tách ra khỏi Topic Xperia X8) dành cho các bác vào chém gió cùng e.
    Rất mong sự ủng hộ của các bác!

Với e thì W8 CPU hơi yếu, Ram hơi thấp, Camera hơi cùi, nghe nhạc cũng chưa phải là tuyệt đỉnh,... Cơ mà với cái giá của nó + đây là ny đầu tiêng mang họ SE của e nên e vẫn yêu e nó rất nhiều. Ngày nào mà ko đè e nó ra nghịch 1 tí thì e ko chịu nổi :->~~:->~~:->~~
    enterhearttomst1993 thích bài này.
  2. nanouvo

nanouvo SECafe Level 1

Re: Topic dành cho SE Walkman W8

phần cứng yếu nên tốc độ xử lý có phần hơi chậm tí ! nhưng về khoảng camera thì..như vậy là ok lắm rồi đó bác :>. Loa ngoài, lúc trước mình xài nokia 5700 loa ngoai to và ấm, nay chuyển wa W8 nên thấy hơi bé tí nhưng chất lượng âm thanh vẫn rất ok(đã test 5700 với W8). Tai nghe thì cùi thật :26:

W8 chơi toàn màu nổi...nên vẫn tạo được cảm giác " nổi bật" giữa đám đông \:D/

btw, mình đang xài bản rom v.023b của bác doixanh nên chơi được khá nhiều game và ứng dụng ^^! Đang đợi rom 2.3 final rồi up rom tiếp :::^^:::.
  3. nguyenkzz

nguyenkzz SECafe Level 2

đang xài bản rom 2.3.5 v11...
    tai MH810 ;))

Nhớ em Walkman Player quá :(( cài thử 5-6 apps mà ko cái nào ưng ý bằng

Anh em xài màu ji nhở... mình màu đỏ :)) đỏ vừa trẻ trung vừa sang
    em cam và xanh dạ quang thì hơi chói tý nhở :))
  4. mercury_beta

mercury_beta SECafe Level 2

chúc mừng box W8.
    Mong box sẽ lớn mạnh như các anh em xperia khác
  5. handss22

handss22 SECafe Level 2

cũng giống x8 thôi mà =.=
  6. HoangTM.Bi

Nổi phát sợ luôn, chiều này e đi học về đang đứng cổng trường gọi thằng bạn ra mà mấy thèng ngồi hàng nước cứ nhìn e chằm chằm, e bỏ điện thoại xuống thì nó cũng nhìn xuống theo, tưởng nó nhìn e ai ngờ nó nhìn điện thoại =)) e phóng xe bỏ thằng bạn đi luôn, kẻo có ngày mất tiền oan ;))

E xài màu đỏ nè, sang hơn nè, vỏ sần nên đỡ xước nữa, với lại màu đỏ-đen là màu truyền thống của ManUtd mà =))

Cơ mà có box riêng nó oách hơn bác ạ, mang tiếng là dòng W mà cứ phải chung đụng bên X8 cũng hơi ko thick. Ít ra thì phần cứng giống nhau nhưng màu mè và tiền thì nhiều hơn nên ko thể chịu lép vế được :p
  7. nguyenkzz

nguyenkzz SECafe Level 2

Rom gốc của W8:

http://www.multiupload.com/76UD0HWF44
    credit: xda forum

Có nhóm W8 thì vẫn thích hơn, có nhìu cái théc méc cần chia sẻ :p
    nhưng dù thế nào vẫn là anh em ruột với X8 :D
    HoangTM.Bi thích bài này.
  8. HoangTM.Bi

Có cái này yểm trợ đợi mấy nữa xài chán e cũng up lên 2.3 nghịch đa điểm cho phê, hê hê hê
  9. binlak

binlak SECafe Level 1

mình cũng mới dùng..hihi ..gia nhập adroi nhỉ.
    CH mình hỏi đc k.mình cài pm thay đổi bàn phím.nhưng khi chỉnh trong phần cài đặt.mà mãi nó vẫn là bàn phím mặc định..mình nt k quen lắm..ai có thể ch mình xin phần mềm gõ phím mới k
  10. vietluan90

vietluan90 SECafe Level 2

Bạn chỉnh trong cài đặt r khi vào soạn tin nhắn hay văn bản thì giữ ngón tay vào chỗ soạn thảo 1 lúc nó sẽ nhảy lên 1 cái thì chọn cái chọn kiểu bản phím r thì tích vô cái bàn phím mà bạn vừa tải về thì nó mới đổi kiểu bàn phìm.Bàn phím mình thấy tốt nhất hiện giờ là bộ GoTiengViet của Ky nam.
    vualambienghoanguyen thích bài này.
  11. nanouvo

nanouvo SECafe Level 1

12. nguyenkzz

nguyenkzz SECafe Level 2

4tr9 ^^..................... chính hãng

Đợt này sale off hàng loạt máy dòng Walkman hay em nó bị down giá so với X8 nhỉ :))
  13. handss22

handss22 SECafe Level 2

thế nào cũng down giá như x8
  14. Sunshiny

Sunshiny SECafe Level 1

W8 chơi game ổn ko vậy các bác (Ram yếu vậy chơi dc Pes hay NFS ko $_$ )
  15. nanouvo

nanouvo SECafe Level 1

NFS thì chơi ổn nha bạn, game kia thì mình chưa test ^^!
    Sunshiny thích bài này.
  16. mitxixipi

mitxixipi SECafe Level 1

Em đang dùng W8 đỏ :)) hài phết ....
    Em đang định mua cái nắp màu da cam cho đúng bản chất của Walkman chứ màu đỏ hơi bị nổi quá :D hahaa

Ngoài ra cho em hỏi ở dưới chỗ micro của em W8 có cái nắp, trước em tưởng là cái cổng đặc chủng của dòng Walkman nhưng em cậy mãi không được?

Ko biết em đoán có đúng ko hay là mơ màng rồi ..
    Chứ walkman mà ko có cổng này thì mất hết bản chất, ko cắm vào mấy cái dock của walkman được........
  17. binlak

binlak SECafe Level 1

ae ơi.có ai bít chỗ mua bao silicom của W8 và màn hình chống xước chỗ nào k nhỉ.Mình ở Móng Cái.nhưng ra chợ điện tử hỏi thì k thấy có... ­ở Hn chỗ nào có bán vậy
    Ae nào dùng qua và am hiểu 1 chút về W8 có thể cho YH để mình giao lưu tí k nhỉ...hihi..

---------- Post added at 13:12 ---------- Previous post was at 13:00 ----------

cảm ơn naz..mình tìm mãi.h mới đc..down nhìu cái mà chỉnh mãi k ra...hihihi.
  18. vietluan90

vietluan90 SECafe Level 2

Bao silicon với miếng dán màn hình có thể xài chung với X8 mà.Ở Móng cái mình k biết,còn ở HN có thể qua www.thuonggiado.vn coi.
  19. nanouvo

nanouvo SECafe Level 1

Nếu ở tphcm thì bạn có thể tới 104 Trần Đình Xu, Q1 để mua nắp pin 160k/cái
    "Cái cổng đặc chủng" chắc ý bạn là mạch chuyển chuyên dụng của Sony để nghe nhạc cũng là cái jack cắm 3.5 lun. Mình cũng chưa có điều kiện test nữa ^^!
    Bạn cũng gan lắm mới dám cậy cái nắp bên dưới cái mic ^^! Mình nghi nó là cổng bluetooth và wifi ( không đúng thì mọi người bỏ wa và giải thích lại cho em, em cảm ơn :) ) Cái dock nge nhạc bây giờ nó như thế này
  20. nguyenkzz

nguyenkzz SECafe Level 2

Nắp pin giá 150k ở K002.net
    Bao Silicon + Miếng dán có giá 100k của a Cường Maruko

ở topic mua bán, có ship toàn quốc hết ^^

Mình thấy mặt trc của X8 và W8 khác nhau, ko bít mặt sau có chênh nhau nhiều ko.
    Vì nếu chênh nhau nhiều thì ko xài đc bao Silicon của nhau rồi

màu cam đúng là của Walkman rồi... nhưng màu cam bóng lại là chuyện khác nữa :))