THẢO LUẬN Hướng dẫn Root Xperia X10 2.3.3 từ A-Z.

Thảo luận trong 'Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng' bắt đầu bởi hueddc, 30 Tháng bảy 2011.

1. hueddc

hueddc SECafe Level 1

I/ Đối với các máy đã Update lên bản 2.3.3 cần Down về 2.1: (Các máy chưa update thì bỏ qua bước này)

- Download Flashtool.
    - Download Firmware 2.1.

Dùng Flashtool chạy lại FW 2.1 gốc cho máy.

II/ Root máy và chạy xRecovery cho bản 2.1. (Các máy đang chạy bản 2.1 đã Root thì bỏ qua luôn)

III/ Update lên 2.3.3 và re-Root bản 2.3.3:

- Download Recovery image backup
    - Download FTF bundle.

Giải nén file prerooted_X10i_3.0.1.G.0.75.7z và copy toàn bộ thư mục prerooted_X10i_3.0.1.G.0.75 vào "/xrecovery/backup" trên thẻ nhớ.

Đưa máy về Recovery mode -> vào Backup & Restore -> restore "prerooted_X10i_3.0.1.G.0.75".

***Sau khi "restore" xong không được reboot máy. Mà các bạn tiếp tục tiến hành "wipe cache partition" trong "Recovery mode". Sau khi wipe cache xong các bạn không được reboot máy các bạn tháo Pin ra.

Copy file X10i_3.0.1.G.0.75_only kernel_baseband.ftf vào thư mục firmwares của flashtool. Và tiến hành flash máy như bình thường.

Và kết quả là........
    xoicodon, Juno, babifoenix2 người khác thích bài này.
  2. trungdungk85

trungdungk85 V.I.P Member

lại có việc để làm cám ơn bạn đã chia sẻ
  3. Juno

Juno SECafe Level 1

không root trực tiếp trên 2.3.3 được ah, phải trở lại 2.1 ah =.=
  4. shady

shady SECafe Level 1

bất tiện quá nhỉ thôi cứ bình tĩnh chờ thế nào, làm thế này hơi bị lằng nhằng
  5. dvietnam

dvietnam SECafe Level 1

Dù sao thì cũng cảm ơn bạn. Lại có việc để làm
  6. simao1988

simao1988 SECafe Level 1

co clip huong dan ko bac
  7. VO7T

VO7T SECafe Level 1

Cái này thực chất là cài rom 2.3.3 đã đc root chứ ko phải root 2.3.3

.. thôi thì anh em cứ voc phá thêm vài hôm, thế nào cũng có cách làm chính thống.
  8. thienduong2122004

thienduong2122004 SECafe Level 1

bạn ơi, File prerooted_X10i_3.0.1.G.0.75.7z là file gì đây, giải nén bằng cái gì?
  9. mercury_beta

mercury_beta SECafe Level 2

cách này là cách pre-root, dựa trên file cũ của 2.1 mà thành 2.3.3 đã root. Còn cách root thực sự chưa có. chắc 1 tuần nữa là bà con làm xong.
  10. thienduong2122004

thienduong2122004 SECafe Level 1

cảm ơn bạn, mình đã thành công
  11. hueddc

hueddc SECafe Level 1

Giải nén ba`àng winrar
  12. thedarknights72

thedarknights72 SECafe Level 1

Không update được sau khi cài trở lại firmware 2.1 như trên, cắm u s b vào pc, PC compa chỉ nói "your phone software up to date" vậy tín sao

---------- Post added at 16:09 ---------- Previous post was at 16:07 ----------

không update lên lại 2.3.3 đuọc, SE kg cho phép, " your phone up to date"
  13. lehoaitam

lehoaitam SECafe Level 4

Cách root như thế này pin có ảnh hưởng gì không mấy bác?
  14. SilentBomber

SilentBomber SECafe Level 1

Bạn hiều sai rùi, update kiểu này dùng hoàn toàn ko đụng đến PCC & SEUS, sau khi up xong bác Flash lại file ftf = flash tool. Máy X10a dù có flash lại ROM gốc đã chỉnh sửa SI, thành x10i thì cũng ko update đc = PCC hay SÉU, chỉ có flash trực tiep len 2.3 luôn.

---------- Post added at 17:11 ---------- Previous post was at 17:05 ----------

Ko lỗi gì đâu bạn, sợ thì đợi acmabuon bên tinhte up tool root trực tiếp lun, gần có rồi.
    lehoaitam thích bài này.
  15. lehoaitam

lehoaitam SECafe Level 4

Làm rùi sao khong vào được Recovery nhỉ?????
  16. nhthi

nhthi SECafe Level 1

Tks bác chủ thớt, cách này cũng khá hay.
  17. 30L7-1453™

30L7-1453™ SECafe Level 1

vẫn là bản 2.3.3 nguyên gốc, chỉ xóa đi các app ko cần thiết, pin dùng vẫn vậy, máy dùng ko còn tình trạng lag lag như rom gốc nữa
  18. hueddc

hueddc SECafe Level 1

Sau 2 ngày root tình trạng thế này. Mình thấy máy chạy khá ổn từ pin, app, các thứ đều ok.
    Mình chỉ bị 1 lỗi duy nhất là TrackID không kết nối đến Server được. Không biết là do mình dùng addfree và unblockfacebook dẫn đến sửa file host rồi lỗi hay sao nữa.
    Bác nào test rồi mà không lỗi trackID thì thông báo để mình flash lại. Thanks.

---------- Post added at 22:13 ---------- Previous post was at 22:07 ----------

Thực hiện hoàn tất các bước không bạn???? Mình vẫn vào bình thường mà. :D
  19. cau_nguyen

cau_nguyen SECafe Level 2

root rồi dùng rom wb 2.3 ngọt lắm! mượt hơn rom gốc, ram free nhiều! mọi thứ ổn nhưng mất cái widget phôto!
  20. hackiquan

hackiquan SECafe Level 2

Không flash tool được để về 2.1 đang ức chế đây chả bít bị làm sao hix