THẢO LUẬN Cách cài 3G bằng tay trên Android cho các mạng

Thảo luận trong 'Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng' bắt đầu bởi HoangStark, 5 Tháng năm 2011.

1. HoangStark

HoangStark Administrator Thành viên BQT

Tiếng Anh: Settings -> Wireless & Network -> Mobile Network -> Access point names
    Tiếng Việt: Cài đặt -> Không dây & mạng -> Mạng di động -> Tên điểm truy cập

Ấn menu chọn New
    - NAME: Viết gì cũng được
    - Riêng phần APN thì:

Với mạng Viettel:
    • APN : v-internet
    • Username : để trống
    • Password: để trống

Với mạng Mobifone
    • APN: m-wap
    • Username: mms
    • Password: mms

Với mạng VinaPhone:
    • APN: m3-world
    • Username: mms
    • Password: mms

Xong ấn Menu -> Save và chọn APN vừa tạo
  2. bbxcu

bbxcu SECafe Level 2

2.3.3 thì sao???? xem giùm cái?
  3. dahily

dahily News Team

Như hướng dẫn đó bác.
  4. HoangTM.Bi

HoangTM.Bi SECafe Level 2

Cấu hình đúng rồi thì Android bản nào chẳng chạy được hả bác =.=
  5. kt_102

kt_102 SECafe Level 1

các bác cho newbie như em hỏi với .
    em mới mua con w8 chính hãng ở hoanghamobile , thời hạn bảo hành đến 5-10-2012 .
    1)Em đã đăng ký gói cước M25 của Vinaphone và cài đặt cấu hình như trên . Lúc có mạng thì máy chỉ có chữ E và vào mạng bt , nhưng chỉ 1 thời gian sau ( không quá 1 ngày ) là máy lại ko vào đc mạng nữa , ko xuất hiện dòng E đấy nữa . Em đã đăng ký cài đặt tự động và tình trạng trên vẫn vậy . Hiện tại thì em ko vào đc mạng
    2) Tại sao lúc có mạng lại ko có cột sóng 3G mà chỉ có chữ E ( em ở khu vực Hà Đông chả lẽ ko có sóng 3G ? )
    ps : em để chế độ GSM/ưu tiên WCDMA . phần " Tìm kiếm mạng "thì mở lên nó chọn sẵn cho mình là Vinaphone 2G , em tích vào 3G thì nó ghi " Đã đăng ký trên mạng " và có dấu tích vào đó . Nhưng khi mở lại như thế 1 lần nữa nó lại trở thành Vinaphone 2G

Ai trả lời giùm em cái . thanh mọi ng
  6. HoangStark

HoangStark Administrator Thành viên BQT

Có thời gian em ở Hà Đông cũng hay bị hạ xuống 2G, kể cả mạng khoẻ như Viettel cũng bị chứ chưa nói đến Vinaphone. Có vẻ sóng trên đó không ổn định lắm. Bác nên ngồi chỗ nào thoáng một chút, ngồi phòng kín hay mất sóng 3G.

Sent from my Xperia touch using SE-Cafe Mobile App
  7. lolo vu

lolo vu SECafe Level 1

Nhà mình cũng Hà Đông, đang dùng Ray mà vào GPRS cũng cực chậm, ko vào đc luôn đó. Còn khi đi học trên Cầu Giấy thì cũng chỉ vào đc 3G 1 cách chậm chạp thui...
  8. hattori_z

hattori_z SECafe Level 5

Giờ trên Market có app: 3G Việt
    Vào Settings của app này cũng có tự động cấu hình 3G cho mình luôn!
  9. bachtuandat

bachtuandat SECafe Level 4

mình cũng hà đông này, tưởng máy có vấn đề nhưng khi đi chỗ khác vẫn dùng EDGE đc, ko thì HSPA
  10. anuilong

anuilong SECafe Level 2

ôi thích thật , cài 3g trên se thật dễ ,ko cần dài dòng như mấy em glx
  11. jones76224

jones76224 SECafe Level 1

ví dụ mình ko tắt 3g nhưng ko xài thì có bị trừ tiền ko?
  12. zoey.nguyen

zoey.nguyen SECafe Level 1

Để chế độ song song như thế máy bạn lúc nào cũng trong tình trạng dò tìm sóng 3G, pin yếu hơn. Nchung lúc nào cần lướt net thì chuyển qua WCDMA only, còn ko thì để GSM only.
  13. nminhcuong

nminhcuong SECafe Level 1

Mình thử test để WCDMA thì vào web khá nhanh, chuyển sang GSM only vẫn vào đc web (cảm giác chậm hơn 1 chút), check thử xem có phải GPRS ko thì ko thấy bị trừ tiền GPRS, tài khoản vẫn nguyên.

Cho hỏi có cách nào check tài khoản 3G còn nhiêu tiền hay nhiêu MB ko?
  14. dannytruong

dannytruong SECafe Level 1

Con X10 của mình vẫn không có cách nào xài dc 3G, xài mạng Vina thì chỉ hiện chữ E,còn Mobi thì chữ H, bạn mình xài E71 mạng mobi vẫn hiện 3G (ở cùng 1 nơi),không biết máy mình fải hư hay lỗi 3G rồi hay k? Có bro nào giúp mình với???
  15. PigZie

PigZie SECafe Level 1

vậy còn cài = tay GPRS thì sao hã bạn :(
  16. silver.ddn9x

silver.ddn9x SECafe Level 1

mình cũng thế, có chữ E vs chữ H àh, cái hoài ko hiện 3G gì hít
  17. tuan rau

tuan rau SECafe Level 1

Mình cũng vưa cài xong.trên màn hình dt cũng hiện chữ e nhưng vào internet vẫn ok mà
  18. hailuadichat

hailuadichat SECafe Level 1

không xài sao mà trừ bạn ? nó tính theo dung lượng mừ
  19. ukyovt

ukyovt SECafe Level 1

ủa máy của em nó dò tự động ra lun bác àh, vậy chắc ko cần làm thủ công nữa nhỉ
  20. adinnhoz

adinnhoz SECafe Level 1

E dang xai w8, a chi chi jum e tuong tan cach cai dat gprs hay 3g j do,e cai thu cong bang cach gui den 994 ma ko dc,dt ko tai ve thong so dc,nen h bo tay toan tap,a chi jup jum e nha,cam on nhiu lam