XEM BÀI MỚI

Rom 2.2.1 Xài Rất Tốt Trên X8

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi chocolate_virus, 4 Tháng năm 2011.

1. chocolate_virus

chocolate_virus SECafe Level 1

2. K750i

K750i SECafe Level 1

Ặc, không có bug nào sao?
    Hoàn hảo 100% àh?
  3. soyeon

soyeon SECafe Level 2

4. nguyentri8x

nguyentri8x SECafe Level 4

tại chưa có ng test nhiều nên chưa ra bug, hình như bản theo như ng tạo ra bảo là k có ép xung, cpu chạy bình thường như 2.1
  5. chocolate_virus

từ lúc lập topic đến giờ,vẫn đang xài bản này,Rom rất ok,chưa thấy lỗi nào nghiêm trọng,chỉ có 1 vài live wallpaper ko dùng đc,có 100 cái livewall thì 1,2 cái ko xài đc,nên coi như là 99,99% la ko bug đi!
    Tested by me! Done!
  6. HalleluiaH

HalleluiaH SECafe Level 1

Cuối tuần ở nhà rảnh up con X8 cho vợ, lúc đầu định up rom MiniCM, nhưng sau thì quyết định thử Rom CM Froyo 2.2.1 v0.20 này của Racht bên XDA. Hoàn toàn hài lòng, chưa thấy bug gì (thử wifi, camera, 3G... đều ok). Bundle sẵn nhiều tính năng như JIT, punch2zoom, chuyển ứng dụng sang SDcard....
    Đang dùng ADWLauncher, thử chơi game 1 lúc thoát ra thì nó loading icon hơn chậm so với rom gốc của sony.
    Cái Live HTC Sense không dùng dc :(. còn những cái khác thì ok
    Về Brightness mình chỉnh xuống thấp nhất mà vẫn còn hơi sáng nên có vẻ hao pin (nghịch ngơm 2 tiếng muh mất gần 30% pin) :(. Chế độ standby thì wá good, đi ngủ từ 11h đêm đến 7h sáng dậy thấy chỉ mất 1% (từ 70% xuống 69%) - không biết X8 có báo cáo láo ko nữa:)
    Đánh giá chung là rất hài lòng với rom này :)

Link XDA: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=914513
    kimngan1989ybyb thích bài này.
  7. chocolate_virus

bản Rom mình up bên trên theo mình thì khá ok đó bạn! Pin xài cũng khá tốt,chạy cả livewallpaper mà vẫn khá trơn tru! Chúc Bạn Vui!!
  8. doixanh

doixanh SECafe Level 2

Mềnh đang dùng floyo v20, nói chung là ngon lành :)

Thường các ROM của racht tối ưu tốc độ rất tốt. Mềnh đã có 1 quả Quadrant 1323 @768MHz :D
    soyeon thích bài này.
  9. soyeon

soyeon SECafe Level 2

Share em cái link với bác Dever doixanh :D Cheers...
  10. doixanh

doixanh SECafe Level 2

11. HalleluiaH

HalleluiaH SECafe Level 1

Rom này chơi game có vẻ hao pin hơn rom gốc thì phải. Chơi trò Jungle Diamond 55 phút hết 20% pin. Các bạn thử test giúp xem có bị ko hay chỉ máy mình bị. Chế độ standby thì pin rất good.
  12. chocolate_virus

mình đã dùng nhiều rom và thấy rom này khá ok,mình ít chơi game,hay dùng wifi xem youtube và nghe nhạc,pin xài khá good!
  13. K750i

K750i SECafe Level 1

hinh nhu up rom Froyo V0.20 thi minh phai wipe cache trc lhi tien hanh up rom dug j
    hk?
    neu the thi wipe cache o dau?

---------- Post added at 01:16 ---------- Previous post was at 01:14 ----------

hinh nhu up rom Froyo V0.20 thi minh phai wipe cache trc lhi tien hanh up rom dug j
    hk?
    neu the thi wipe cache o dau?
  14. chocolate_virus

đúng như từ bạn dùng>trong recovery,thấy dòng có chữ Wipe là cứ cho nó 1 phát là em nó Finish thôi!
  15. DauLP

DauLP SECafe Level 1

Mình cũng xài bản này-floyo v0.20, bị hiện tượng lâu lâu tự restar. Có ai bị như mình ko?
  16. nguyentri8x

nguyentri8x SECafe Level 4

bình thường .
  17. super_bugati33

super_bugati33 SECafe Level 1

có bạn nào rãnh post lên cho mình vài cái hình về tổng thể nội tạng của bản rom này được ko ?(dc thì cám ơn nhiều lắm)
    với cho hỏi câu nữa là sau khi up xong mà không thích muốn trả về rom gốc thì ngoài cách cài lại phần mềm còn chách nào khác không
    vì thức vọc vach45 phần mềm mới nhưng không thích lại về rom gốc ngay mà mỗi lần cái lại rom phải tải lại ứng dụng đăng nhập lại các trang web thì mệt thật mong chỉ giáo
  18. super_bugati33

cho mình hỏi câu nữa là rom này có ép xung chip ko nếu có thì làm sao để bỏ wa ko ép xung
    thanks
  19. super_bugati33

có bản V2 mới cập nhật fix dc vài lỗi nữa
    zới cho mình cái quy trình cài lun nha bạn
  20. chocolate_virus

dễ mà bạn! backup lại trước khi cài rom,y như windows vậy đó!backup trong recovery đó! dễ ợt à!
    rom này xài ổn định,ko có ép xung nên pin và tốc độ xài khá tốt và ổn định!