Mua gì? Pin jsc hay pin hãng

Thảo luận trong 'Tư vấn mua sắm Sony' bắt đầu bởi ong hai se, 27 Tháng chín 2010.

1. ong hai se

ong hai se SECafe Level 1

hiện e đang sử dụng w810i và e muốn thay pin cho e nó nhưng nge nói có loại pin jsc gì đó xài tốt lắm, nên e đang phân văn giữa pin jsc và pin hãng(mặc dù pin hãng hiện nay chưa chắc đã tốt(mua tại tgdd)). máy pác nào rành thì tư vấn giúp e nha! chỉ e chỗ mua nha! e ở bình dương:X
  2. Yhien

Yhien SECafe Level 2

pin hãng ngoài mua ở hãng ra thì ko đc gọi là pin hãng à .(giá chát lém) .
    Nếu ko cầu kỳ có thể mua pin scud , galilo dùng cũng tạm đc mà giá tầm 1/3 pin hãng thôi .
  3. nguyensonkt

nguyensonkt SECafe Level 4

mua pin hãng đi bạn, rẻ ấy mà, tầm ~230k thôi =))
  4. sonchipheo

sonchipheo SECafe Level 1

u, tot nhất mua pin chính hảng , tui còn dư 1 pin w810 có gi pm
  5. maruko_chan

maruko_chan SECafe Level 6

Mua pin hãng là tốt nhất :)
    Nhưng là mình mình sẽ mua 3 cục pin lô bằng cái tiền lẽ ra mua 1 cục pin hãng :)
  6. nguyendaiduong3000

nguyendaiduong3000 SECafe Level 1

nếu mà mua pin lô thì nên mang 3 cục đi để thay nhau sạc,hoặc là nối thêm cai acquy nữa :d .Khuyên cậu nên mua pin hãng, kai' j chứ thiếu pin thì chỉ có phọt tiết :100:
  7. Demon8654

Demon8654 My Devil

Pin hãng vẫn là tốt nhất bác à! Mình còn 1 cục pin BST-37 theo máy nè bác? Bác mua pm mình!
  8. maruko_chan

maruko_chan SECafe Level 6

^^ ,ý mình là mua lần lượt 3 cục.

Gọi là pin lô,chứ làm cục galilio hay Jsc thì bét cũng 2-3 ngày mới hết,dùng cũng phải tầm 6 tháng trở ra mới có thể kém đi ( có thể thôi nhé ),mua cục pin hãng,cho là pin hãng siêu tốt thì dùng khoang 2 năm,chả bõ,vì 2 năm nữa có thể chủ thớt ko dùng cái máy này nữa rồi :)
    mr.trieuskyshort thích bài này.
  9. daovanhanhxm

daovanhanhxm SECafe Level 1

Nếu bạn có ý định mua pin tại TGDD thì mua JSC, chất lượng pin xịn tại TGDD và JSC giống nhau 100%. JSC qua phanphoipinsac.com
  10. trungdungk85

trungdungk85 V.I.P Members

linh kiện mà vào TGDD mua là sai lầm lớn nhất của người sử dụng.
    home, mr.trieu, ybs_khanh1 người khác thích bài này.
  11. daovanhanhxm

Uhm. TGDD bán đắt, bên mình pin 100k thì bên TGDD giá gấp đôi
  12. hoadaibac

hoadaibac SECafe Level 2

xời.. em dùng con 8800 src mua pin gallilo đc 6 tháng rồi mà vẫn dùng 5 ngày đây này..
    e thấy pin gallilo dùng còn lâu hơn pin chính hãng ấy chứ mà lại còn rẻ hơn ( cục pin 8800src 250k ~ 400k pin hãng )
    phương án cuối cùng của e là gallilo
  13. skyshort

skyshort V.I.P Member

Mua JSC mà xài đi bác,mình xài Aino mà được tới 4 ngày lận,có 100k à :D
  14. daovanhanhxm

Về thời gian pin chai thì JSC ko thua pin zin đâu bạn, 3-5 năm nhé, còn bét cũng 2 năm.

8800 này JSC xài ít đc 4 ngày, nhiều thì đc 3 ngày thôi bác. Gallio đc 5 ngày chắc bác gặp hên đó, đc xin giao lưu test con pin của bác cái.
    Pin hãng 6x này nếu lên care ko có giá dưới 400k đâu bác, mua ngoài cửa hàng và siêu thị nếu dưới 400k thì 20% pin bóc máy và 70% pin nhái loại tốt, 10% pin nhái thường.

Cảm ơn bạn đã ủng hộ JSC.
  15. unknowghost

unknowghost SECafe Level 4

chuẩn ko cần chỉnh. TGDD là cái chỗ chuyên gia bán hàng fake, hàng nhái, hàng copy giá cao hơn từ 2 đến 5 lần. điện thoại ở đó bán đắt cũng gấp 1.5-2 lần. mọi người lưu ý tránh xa chỗ đó :D
  16. defeat_or_die

defeat_or_die SECafe Level 1

Mình dùng jsc cho k750i,thấy pin rất tốt, xài cũng lâu đó bạn, không thua gì pin hãng đâu.
    daovanhanhxm thích bài này.
  17. kidlove1805

kidlove1805 SECafe Level 1

bác nói thật ah:104:. nếu thế thì e cũng mua 1 cục về thay cục pin hãng chết tiệt 2 ngày đã hết pin
  18. toanvoi

toanvoi Banned

Mìng dùng jsc cho w810i 3 ngày ok good giá lại rẻ
  19. daovanhanhxm

Welcome.
    Pin được dùng thử thoải mái trong 1 tuần. Rất cảm ơn anh em đã ủng hộ. Giảm giá 20% cho anh em có tờ rơi hoặc phiếu bảo hành hoặc sản phẩm đã mua trước đó có tem của Hạnh Hoài.
  20. hoanganh.pro

hoanganh.pro SECafe Level 4

Bro phát cho mình 1 tờ rơi đi, để qua Phạm Văn Đồng xúc vài quả :D