HỎI ĐÁP Pin JSC và pin GALILO..........ai tốt hơn ai......

Thảo luận trong 'Kiến thức chung' bắt đầu bởi quangquynh, 9 Tháng tư 2010.

1. xuantruong_dt

xuantruong_dt SECafe Level 6

xài pin zin cho nó đã. dù gì vẫn thích pin zin hơn, lô mất giá trị.
  2. daovanhanhxm

daovanhanhxm SECafe Level 1

Bên Hà Tùng ko chịu được giá của pin JSC nên đã bỏ không bán nữa.
    Pin zin thì giá cao, mà tìm pin zin cũng khó lắm, toàn lô nhiều.

-----> Giờ pin giả nhái nhiều, ae tìm mua pin ko nên quá quan tâm đến thương hiệu pin zin hay jsc hay scud hay koracell..... hàng nào cũng có giả nhái, và còn nhái giống hệt ko thể phân biệt. Tốt nhất tìm chố nào mua cho dùng thử 1 tuần, ko ngon lấy lại tiền. Nếu đã bán hàng ngon thì sợ gì ko cho thử, như bên mình khách đều được thử 1 tuần. Khách thử xong thấy ngon thì trả lại làm gì.
  3. bjndiwny

bjndiwny SECafe Level 1

PIN JSC xài good hơn đó bạn. Bản thân mình từng xài cả 2 loại nên rút ra đc kinh nghiệm. tất nhiên mình chỉ trl chủ topic, còn PIn ZIN mình không bàn tới!
  4. phuc2308

phuc2308 SECafe Level 1

nhân tiện nói về pin. nhờ mọi người tham mưu giúp là nhu cầu mình cần sài 2 cục pin thay phiên nhau. pin BST-38. vậy mình nên mua loại xạc di dộng nào... ở đâu? (HCM nhé) giá cả thế nào
  5. manhtu706

manhtu706 SECafe Level 1

ở đây có rất nhiều loại. sieuthiphukien.com.vn để cho a e chọn
  6. khoacmlx

khoacmlx SECafe Level 2

Bác daovanhanhxm cho e cái địa chỉ đại lý JSC trong hcm dùm, thanks bác phát!
  7. 99percent

99percent SECafe Level 1

Hình như JSC ko có đại lý trong HCMC. Toàn phải ship hàng từ HN!
    Đây là 1 điểm dở của JSC. Pin thì ngon mà phân phối như vầy... Hơi tiếc đấy.
  8. khoacmlx

khoacmlx SECafe Level 2

E thấy JSC chỗ e bán đầy mà xem rồi có dám mua đâu, JSC, Galilio đều tốt mà phải mua 9hãng kìa!
  9. KenLeeHu

KenLeeHu SECafe Level 2

Galilio dùng rất tốt nhưng tuổi thọ không cao, đã dùng qua 2 cục BST-33 và BST-41 của Galilio, tới tháng thứ 4 thì chất lượng chỉ còn ngang hàng với pin zin, trước đó thì đúng là dung lượng cao :)
  10. chagekuter

chagekuter Thiên Thần Sa Đọa Thành viên BQT

Đã test GaliliO, nhiều người bảo dùng pin chính hãng tốt hơn ^^
  11. caonghean

caonghean SECafe Level 1

Mình mua 1 con JSC tại Văn Hạnh trên đường PVĐ-HN. Dùng thì thấy cũng tương đương với 1 em pin lô mua tại của hàng phụ kiện giá có 80 ngàn. Thế mới lạ chứ
  12. ni_sonyericssonw902

ni_sonyericssonw902 SECafe Level 1

Cứ pin zin mà chơi bạn ơi.....................
  13. makinhkinh

makinhkinh SECafe Level 1

sao không thử MMC đi , mình đang xài nè , pin rat ổn lai phù hợp túi tiền
  14. Sony_Vaio

Sony_Vaio Banned

Thật ra 2 loại pin kia cũng chỉ là pin tàu. Ngày trước gà mù đi đặt mua trên mạng cục BST-33 dung lượng cao 150K, về dùng cũng chỉ đến thế. Dòng pin dung lượng cao thì dùng ban đầu khá tốt, nhưng 1 vài tháng là ko còn giữ được phong độ ngay. Ngoài chợ giời chỉ 70K pin Galilio nhé.
  15. daovanhanhxm

daovanhanhxm SECafe Level 1

Pin chính hãng luôn là tốt nhất, tuy nhiên ở VN tìm mua được pin chuẩn chính hãng rất khó, nếu tìm được giá cũng trên 250k/viên. Hiện mình đang bán JSC, Scud chính hãng, bạn bè người thân và bản thân mình cũng toàn dùng pin jsc và pin zin OEM, nhưng đảm bảo tốt hơn pin chính hãng bán ở các cửa hàng điện thoại nhiều (toàn pin loại 2 cho vào bán thành pin chính hãng, đây là lý do tại sao pin dung lượng cao jsc, scud,... có dung lượng cao hơn pin zin ^^__^^)
    Pin trong 1 tuần ko ưng ý trả lại hoàn 100% tiền bạn ạ.
    Mình cam kết pin mình chất và lượng tương đương pin zin. Pin lô như bạn nói là pin loại tốt, mình bán ra giá 50k, dùng như pin zin, nhưng là giá đại lý, họ nhập lại bán 80k là chuyện bình thường. Loại pin này dung lượng bằng 95% pin zin theo máy, thời gian chai pin là 3 năm. Đâu kém gì pin hãng nhỉ, ^^__^^
  16. mantop130189

mantop130189 SECafe Level 1

pin galilio xai cug ok lam
    minh xai n72 tu nam 2006
    xai 1 nam sau con pin nokia zin diewell
    minh tau con pin nokia 150k khac, xai cug gan nam
    buc boi qua nen di tim pin dugn luog cao
    minh lien tau em galilio 1600mha (nokia chi 1200)
    xai mai den bay gio, e no chay trau lam (nho la cac bac nho sac cho dung cach va dugn sac zin nha, dung may hang troi noi chac la chet em no som hehe)