HỎI ĐÁP dùng kiệt pin >>> sạc không vào điện ???

Thảo luận trong 'Kiến thức chung' bắt đầu bởi linhthieugia, 31 Tháng ba 2010.

1. linhthieugia

linhthieugia SECafe Level 1

chào các bác . minh dùng c702i . hôm qua mình dùng hết sành sanh pin của nó . cắm sạc vô thì báo sạc như bình thường , nhưng nó không vào ,kiểm tra thông số thì chỉ đc 1% , sài 1 lát sau lại hết . đã thử trên pin khác nhưng lại đc 30 % cũng không lên được full . các bác tư vấn cách gải với nhé .
    Thank every body :36::36::36:
    phuongjh thích bài này.
  2. trungdungk85

trungdungk85 V.I.P Member

đổi cục sạc khác đi bác ơi. già yếu rồi................................
    linhthieugia thích bài này.
  3. linhthieugia

thay sạc là ok hả bạn ??? tý chạy qua nàh thằng bạn mượn sạc nó thử xem thế nào .
  4. ganhaque2000

ganhaque2000 SECafe Level 1

cục sạc của bác có vấn đề rồi. nó không đủ dòng cấp để sạc pin nên mới bị hiện tượng như vậy. bác thay cục sạc xịn vào là ok ngay ấy mà...
  5. kimbinhhoanvn2002

kimbinhhoanvn2002 SECafe Level 4

Cũng từng bị hiện tượng này với con K85.
    Nếu là thợ, họ có thiết bị kick pin, còn như anh em ta chỉ cần mua 1 cục sạc đa năng để kick là nó lại hoạt động như thường.
    Cái cục sạc đa năng TQ giá chỉ 15 nghìn, nhưng rất tuyệt, pin kiệt kiểu gì nó cũng kick lên được.
    Nhớ sạc cho đến lúc nó báo đầy rồi hãy xài nha bác. Chỉ cần sạc 1 lần với sạc đa năng, sau đó, sử dụng với sạc thường OK.
  6. nguyensitienks

nguyensitienks SECafe Level 1

cái này mình vừa gặp phải hôm qua. Mua pin mới về lắp vào dùng tới khi nào cạn sạch "tự tắt máy lun", thì khi cắm sạc pin ko hề vô điện (cắm từ tối 10h >7h sáng hí hửng mở máy, tối thui=((
    Dùng sạc Zin nha.

lật đật tìm cái sạc lô mua 35k dự phòng cắm thử vào thì "bình minh trên màn hình điện thoại" mừng quá trời. Sau 5p rúi ra cắm sạc zin thì quá trình sạc diển ra bình thường
  7. guay110

guay110 SECafe Level 4

Thường thường khi sạc nguồn vào là 4,9V (sạc zin) nhưng khi hết pin thì nó không có điện để phản hồi lại nên sạc không vào, khi đó mình phải kich dòng lơn hơn tầm 5,5-6V thì mới sống được pin. Sạc đa năng thường cho dòng cao (cũng tùy từng loại). Thế nên em khuyên các bác đừng dùng kiệt pin sẽ gây hại lắm đó!
  8. login

login SECafe Level 1

Kiệt pin có nghĩa là pin không đủ 3,7v. Khi kiệt pin thì chỉ có cách là ra cửa hàng nhờ người ta kích hộ pin một lúc rồi cầm về cắm sạc là ok (chắc chẳng cửa hàng nào lấy tiền đâu). Còn cái cục sạc đa năng TQ mà pin bị kiệt hẳn cũng không thể sạc vào nổi. Kiểu gì khi pin bị kiệt bắt buộc bạn phải kích pin lên cho đủ 3,7v.
  9. phuloimobile

phuloimobile SECafe Level 2

chính xác đối với mấy con do xài cạn pin quá lên ngủ lun sạc thậm chí ko vô chỉ cần bạn mang ra của hàng nào đó kêu người ta lấy bộ cấp nguồn kick 1phút là xài bình thường với điều kiện pin phải có áp 1vol trở lên :113:
  10. ninzalong

ninzalong SECafe Level 4

ra mua cục sạc đa năng về kích :)) , mốt xài quài lun hehe
  11. blackpuck

blackpuck V.I.P Member

đã từng bị nhìu lần như vậy, dùng sạc đa năng là pin sống dậy hết
  12. linhthieugia

hê hê. thank cả nhà nhá . chiều chạy qua nhà đứa bạn sạc lên bình thường , rõ chuối . do cục sạc ạh. hok va đập hay chấn thương gì mà lại thế ....loạ sạc là cái loai 2 chân ( vừa sạc vừa cắm tai nghe ý ) . rõ chuối , mai lại tậu cái sạc mới chắc lại tầm 2 -3 lít " xót xa "
    ^^!
  13. toanvoi

toanvoi Banned

sạc đó 70k 87d thợ nhuộm 0973073701
  14. trungdungk85

trungdungk85 V.I.P Member

hô hô cần gì phải đem ra tiệm cho khổ vậy bác, cắm vào usb trên máy tính là đủ kích rồi. ;;) không cần phải đem ra tiệm đâu
  15. caocanlong

caocanlong SECafe Level 1

hồi trước cũng bị.. đi lên hãng nó kêu kích pin lại... nhưng lần sau bị nữa mình koo đi mà cắm giắc sạc vào điện thoại rồi ... cắm ra cắm vô cái ổ cắm cục sạc cho điện ở ổ cắm có tia lửa.. vài lần là pin sạc lại được.............
  16. tranhaison04

tranhaison04 SECafe Level 1

bạn sục sạc đa năng vào đi pạn à.....Ok ngay đấy mà.....Cái này do dòng ko lên thui à....Hì....>>>
  17. your_rules

your_rules SECafe Level 4

Mình vừa mới bị, k biết sao màh sạc pin cho con C905 từ 8h sáng đến 10h30 cũng chỉ có 15%, vội lên topic này đọc, thử bằng mọi cách là tháo cục sạc ra rùi gắn vô lại nhiều lần, sau đó cũng thử sạc = usb (hình như cách nào là hữu hiệu nhất), vừa sạc thử = usb thì lên 24% sau đó quay lại sạc = cục sạc thì có vẻ chậm so với mọi lần (hay là do tâm lý cứ 1 lúc là nhìn xem pin có lên hay k nên mới thấy nó chậm), đến lúc này post bài là gần đầy rùi, hú vía
  18. hvt489

hvt489 SECafe Level 1

e có cái máy w800i mà ko hiểu sao pin nó yếu thế.mua pin ở đâu ngon và rẻ các bác nhỉ.e ở hn
  19. hongromeo

hongromeo SECafe Level 1

Mình đang sài Neo V, lúc trước mình sài kiệt pin 1 lần, rồi nó cũng bị tình trạng sạc không vào dù vẫn sáng đèn. Mình dùng dây cắm cáp USB vào máy tình như hướng dẫn trên thì lại sạc được. Nhưng sau này khi điện thoại còn 20% pin thì mình cắm sạc vô thì nó vẫn không vào pin, và đèn báo sạc vẫn sáng. Mình lại cắm cáp USB vào máy tính vài lần rồi, khởi động máy làm ì xèo lên thì lại sạc được.
    Các bác chỉ giáo cho em làm sao khắc phục triệt để tình trạng trên được không.
    Xin cảm ơn và hậu tạ:)