HỎI ĐÁP w902 xách tay ở huongmobile có đảm bảo k?

Thảo luận trong 'Kiến thức chung' bắt đầu bởi alexsandro_134, 11 Tháng mười một 2009.

1. alexsandro_134

alexsandro_134 SECafe Level 1

E đang định mua 1 con w902 ở huongmobile, hàng xách tay, bảo hành 6 tháng. Vì còn "gà" nên e đang đắn đo, k biết a nào trong 4rum đã mua hàng ở đây chưa có thể cho e vài lời được k? Mua ở đây có đảm bảo k? E hỏi là vì có toananhmobile cũng bán con này giá 4m1 nhưng có vẻ bán hàng k đảm bảo, e sợ e bị lừa lắm, sv mà. Mong các a giúp đỡ:)
  2. tuna2310

tuna2310 SECafe Level 1

mình nói thật 1 câu: Hương mobile thì tống thẳng vào blacklist di cho rảnh. Hàng toàn đánh lô Trung Hoa Anh Hùng về rồi kêu là xách tay Sing. Mình đã từng mua 1 con ở đấy ( xin k đc nêu ra ), dùng đc mấy hôm lại phải lên đổi con khác, tháng sau lại fair đổi con khác nữa -> chán.
    Điều này mình đã thấy khó hiểu từ lâu nhưg b h mới nói: Tại sao 4rum mình lại cho Hươngmobile đặt quảng cáo. Mod với admin đã xem xét kĩ hàng họ chưa mà lại cho phép, nếu thế thì khác j tiếp tay cho bọn nó vào đây luộc ae 4rum mình ???
    Nhứng điều mình nói trên đây hoàn toàn là ý kiến cá nhân, nói ra để giúp ae newbie, k fair bôi nhọ hay nói xấu j cả. Ae nào có ý nghi ngờ thì sang bên tinhte mà xem, bên họ có bác mua w995 lởm, cù nhây mãi mới đòi đc tiền, chửi HM ầm ầm.
  3. nguyentri8x

nguyentri8x SECafe Level 4

kiểm tra imei thử coi máy từ đâu zìa
    alexsandro_134 thích bài này.
  4. fox

fox Administrator

MOD với ADMIN toàn ở Miền Trung với Miền Nam... mà Huongmobile ở Hà nội... h làm sao để test hả bạn? Chẳng lẽ phải bay vào đó...???

Bạn xem thử 5giay.vn cho người ta đặt quảng cáo quá trời mà chắc gì họ đã test hết chưa?

Ai có nhu cầu thuê đặt thì diễn đàn mình cho đặt thôi... chẳng lẽ vì mấy trăm 1 tháng để duy trì host thôi mà phải bỏ cả triệu bay vào Hà Nội + vài chục triệu để mua vài cái máy test à? H mà ko cho đặt quảng cáo thì cái diễn đàn này dẹp tiệm từ lâu rồi... Làm cái gì cũng phải nghĩ một tí chứ... cứ đụng vào quyền lợi là sẵn sàng đả kích........... :|

Với lại ở đâu mà chả có hàng giả với hàng thật... nói đâu xa cả hnammobile, atmobile còn có hàng lô... mà mọi người vẫn mua ầm ầm đó thôi... Bik lựa thì mới dc hàng tốt chứ... quan trọng là mình bik lựa hay ko thôi... Tùy ý kiến của mỗi người thôi... hnammobile, atmobile có nhiều người bảo tốt, nhiều người bảo xấu... chứ đâu phải ai cũng như mình...
  5. vanduc89

vanduc89 SECafe Level 4

Máy xách tay thì ở đâu cũng vậy thui! may mắn thì được máy ngon! ko may thì phải chịu thui!:| còn bảo hành thì trừ bảo hành công ty chứ còn mấy cái bảo hành của bọn này không tin tưởng được![-x
  6. nguyentri8x

nguyentri8x SECafe Level 4

pác Fox nói đúng đó, ở 5giay có thằng hoabinhmobile mem than la um sùm thằng này lừa đảo, nhưng trên forum lúc nào cũng có banner to ình ra thế thôi , hehee
  7. daigiakotien

daigiakotien SECafe Level 1

Mình khuyên bạn chủ topic đừng mua ở Huongmobile.nam ngoái mình mua con K81 ở đó,thật sự đó là lần mua máy ngu ngốc nhất của mình(máy vừa mua lúc trưa,chiều về ko xạc dc..và còn n thứ bệnh nữa...).Sau đó mình đén bh thì thái độ của nhân viên bán hàng rất khó chịu.Mình đành thua..thôi đành chấp nhận vây.(Ngu thì chết!!)
    akira85alexsandro_134 thích bài này.
  8. dundun1701

dundun1701 SECafe Level 1

Chẳng hiểu các bác thế nào chứ em đã mua 3 máy ở Huongmobile: C905 ( chẳng có lỗi lầm gì), W760i ( bị lỗi chỗ giắc cắm tai nghe, ra bảo hành thái độ người bán hàng rất tốt) và hiện giờ là X1.
    Về phần cá nhân thì thấy vậy.
    Còn đã mua hàng xách tay thì phải chắp nhận hên xui, đã rẻ thì chắc chắn không thể là hàng xịn được. Các bác phải tự cân đối đồng tiền mình bỏ ra và cái mình nhận được thôi. Nếu cái gì cũng muốn hoàn hảo thì mua hàng cty chính hãng ấy, mua ở cửa hàng ngoài làm gì.
    Việc các bác phê phán admin cũng chuối, các bác tưởng cái forum tự dưng nó mọc ra được à? Người ta đã làm cho mình có chỗ mà buôn, thì cũng phải để người ta có phí duy trì hoạt động chứ. Không quảng cáo thì cái forum này lấy gì để tiếp tục chạy? Khi khống à?
    @ bác chủ topic: bác cứ xác định rõ là mua hàng ngoài, hàng xách tay thì ở đâu cũng vậy thôi, hên xui cả.
  9. ybs_khanh

ybs_khanh V.I.P Member

Mấy chổ bán hàng xách tay thường thì "trông mặt mà bắt hình dong" :))
    trinhquangtung, nguyentri8xalexsandro_134 thích bài này.
  10. quachphuthien

quachphuthien SECafe Level 1

Tốt nhất là nên đi theo với ai đó thật rành về điện tử..thằng bán hàng nào nói hàng nó chẳng ngon..đến hồi mua rồi thì nói nhăng nói cuội khi mình mang đi bảo hành...
    trinhquangtungalexsandro_134 thích bài này.
  11. anhcakho

anhcakho SECafe Level 2

kiem tra imeil mà web no' báo không co' thì làm sao pac' ? tại cai' w995 của em kiểm tra trên numberingplans không co' ra ket quả j het pac' a` :eek:
  12. iira1234

iira1234 SECafe Level 2

kiểm tra lại imei đi. Chỗ Huongmobile theo tôi thì giá hơi cao, còn lại tôi thấy anh em ở đó làm ăn cũng được, hàng thì hên xui thôi,
  13. phuctm82

phuctm82 SECafe Level 1

chuẩn ko cần chỉnh gì thêm,đen + noop tí thì gặp máy lởm thui.Người ta làm ăn đàng hoàng chứ có phải lừa đảo đâu.
  14. tuna2310

tuna2310 SECafe Level 1

mình reply là để tư vẫn cho bác chủ thớt, thế nên gặp cái cấu "Nếu cái gì cũng muốn hoàn hảo thì mua hàng cty chính hãng ấy, mua ở cửa hàng ngoài làm gì" -> bó chiếu. Hồi đó mình mua hàng xách tay vì k có hàng chính hãng + nếu có thì cũng k đủ xiền mà chơi. Khuyên nhau thế là để sv nghèo muốn dùng se thì bt' chỗ mà mua, chứ ai cũng nghĩ như bạn thì...
    Newbie có mấy ai bt' fân biệt tốt xấu, thế nên góp ý khiểu " nói đâu xa cả hnammobile, atmobile còn có hàng lô... mà mọi người vẫn mua ầm ầm đó thôi... Bik lựa thì mới dc hàng tốt chứ... quan trọng là mình bik lựa hay ko thôi..." chịu luôn
    Mình nghĩ mod với admin nói đúng, k thể duy trì 4rum mà k có quảng cáo. có điều cũng k ai bảo các bạn fair bay ra ngoài này, mua mấy chiếc mà test, cũng chả ai đả kích các bạn. 5giay.vn là 1 trang bán tạp pis lù đủ loại, ng ta đạt quảng cáo j cũng chả sao, vì thương mại hết, trong khi 4rum mình là vì ng` dùng se ở VN, tính chất khác nhau chứ, bạn thử nghĩ xem.
    Cũng nói luôn cho các bạn bt' là ở HM k hề có thợ bảo hành, toàn mang ra thợ ngoài sửa. Thế nên khi có hỏng hóc j, nhẹ thì chủ hàng bầy nhầy mãi k chịu nhận sửa, kiểu " chả sao đâu e, dùng vẫn ngon"( sợ mất tiền mà), nặng thì mới vui vẻ(cắn răng) nhận liền. Cái này mình thấm lắm, nhớ đến tận xương :(
    Bác chủ thớt tự ngẫm nhé, ng bảo tốt, kẻ bảo xấu, nhưng bỏ tiền triệu cho cái fập fu` kiểu chơi lô thế có đáng k?
    mrvamot, ybs_khanhalexsandro_134 thích bài này.
  15. daigiakotien

daigiakotien SECafe Level 1

Nhất trí với ý kiến của tuna2310.
  16. Demon8654

Demon8654 My Devil

Mà ngoài Hà Nội cũng có nhiều CH uy tín lắm mà, chủ topic tham khảo thử xem? Xem tất cà các CH thử nhá! Và khi mua thì test cho kỹ hoặc mang theo bạn bè biết test máy đó! Vậy là Ok thui, chứ hàng xách tay hay Cty gì cũng thế thôi, đồ điện tử mà hên xui bác à!
  17. alexsandro_134

alexsandro_134 SECafe Level 1

vậy a e trong 4rum có thể giúp e được k? E đang muốn mua 1 con SE, tiền thì có tầm 4m nhích nhích 1 tí. Lần này cũng chẳng phải là tiền của e, mà là e được cho. E thì thật sự là e rất kết con w902:( nhưng ở HN thì chỉ có mỗi hươngmobile và toananhmobile là bán con này. Nhưng qua lời của ae thì cả 2 chỗ này đều có vẻ k ổn:-S nhất là vs 1 newbie như e thì e hơi run tay khi quyết định mua hay k mua. Vậy ae khuyên e nên làm sao? Có a nào có lòng tốt đi cafe vs e 1 hôm rồi dạy qua cho e cách chọn máy tốt được k? Thnx all! Cũng thích c901 lắm, nhưng ở HN k có chỗ nào bán:((
    -----Tự động ghép bài lặp -----
    CH nào vậy bác?? Bác chỉ cho e đc k?? Cái con w902 này e thấy mỗi huongmobile vs toananhmobile bán thôi, còn search trên mạng chả thấy j`:(
  18. Demon8654

Demon8654 My Devil

Có 1 cửa hàng chuyên bán hàng UK ở ngoài Hà Nội đó. Nhưng sao trang Web của nó dạo này mình không vào được! Nghe nói toàn bán hàng UK thui, giá cũng mắc hơn tí.
    Trang WEB lúc trước là "cellphoneuk.com". Bác kiếm thử coi.
  19. dundun1701

dundun1701 SECafe Level 1

Nói thật với bác, nào là Đức, Nhật, UK, ... quảng cáo ầm ầm thì cũng chỉ là hàng TQ thôi.
    Vậy nên ông nào hên thì mua được con ngon, xui thì mua phải con lởm, cái đó là thực tế.
    Bác thử check giá bên UK, hoặc bên EU xem có cái nào rẻ hơn giá cty ở VN không? Đừng để bị lừa, hoặc tự lừa mình.
    Hoạ hoằn lắm thì có trường hợp mua được hàng của 1 ng từ UK về do chán, muốn đổi máy nên bán. Chứ số lượng lớn mà giá rẻ thế thì ai chẳng nhập hàng UK, tội gì nhập hàng TQ rồi mất công bảo hành cho khổ?
    trinhquangtungalexsandro_134 thích bài này.
  20. chumeo_di_hia

chumeo_di_hia SECafe Level 2

vậy e là hàng của bác là 'trung hoa anh hùng' rồi ^^!