XEM BÀI MỚI

Rom cook (Stock kenel) rất tuyệt cho X8, W8 (15/3/2013)

Thảo luận trong 'Lưu trữ' bắt đầu bởi mothinhdung1982, 1 Tháng sáu 2013.

1. mothinhdung1982

mothinhdung1982 SECafe Level 1

Mình xài X8 cũng đã lâu, đã dùng qua nhiều bản ROM cho X8 (có thể nói là rất nhiều), mình đã unlock bootloader để cài các bản ROM trên các trang secafe.vn, XDA,... (mình thử rất nhiểu ROM tren các trang này). Mỗi bản đều có cái hay, cái không hay riêng. Đến hôm nay thì mình thấy bản rom này bên XDA, Có thể nói là mình ngỡ ngàng về độ mượt của ROM, sau một thời gian xài mình ngỡ ngàng về độ ổn định, hầu như không thấy bug nào (mình xài V12), giao diện mình cũng thấy đẹp.
    Mình không định PR hay gì cả, chỉ là người dùng, xài qua úa nhiều bản ROM nhưng chưa thật sự được như ý, thấy bản này thật là như ý mình nên chia sẻ cho những ai cần. link ROM:
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2034121
    Các bạn qua đó xem giới thiệu và hướng dãn nhé, mình nói sơ qua thế này:
    - Nếu máy đã unlock bootloader và cài rom cook rồi thì nên dùng Flash tool để flash về rom stock đã có trên diễn đàn: http://secafe.vn/threads/68740/
    - Tiến hành Root, cài xRecovery cũng theo link trên (http://secafe.vn/threads/68740/)
    - Copy ROM vào thẻ nhớ (dùng đầu đọc thẻ hoặc dây USB)
    - Khởi động lại máy, khi máy bắt đầu khởi động thì nhấn phím back vài lần (phím bên phải của máy) để vào xRecovery, tiếp theo là Full wipe rồi wipe cache, wipe dakvil cache, wipe bettery (không biết viết đúng chính tả không nữa, lười không muốn khởi động lại ĐT để xem).
    - Cài ROM đã copy vào thẻ nhớ như bình thường.
    - Enjoy! Have Funs.
    Các bạn có thể down ROM ở link: http://www.mediafire.com/download/n4rwz9lm50qh4a2/FSE Pro V12.zip cho nhanh (link này vẫn của bên XDA). Chú ý là chạy với Stock Kenel nhé.
    hongduongxngoclong_09 thích bài này.
  2. ngoclong_09

ngoclong_09 SECafe Level 1

Cảm ơn top. Đang dùng kernel naa để khi nào rảnh flash stock xem sao
  3. mothinhdung1982

Dùng X8 nhiều khi cũng thấy nản vì các máy mới bây giờ cấu hình cao, dùng mượt. Nhưng X8 cấu hình thấp lại làm mình phải mày mò tìm các bản ROM làm sao cho em nó được mượt. Khi đến với bản ROM này mình thấy thật sự ưng ý về độ mượt, giao diện và ổn định của em nó, cảm giác không thấy nản khi em nó bên cạnh các máy cấu hình cao (tuy nhiên không phải là các em hàng khủng, chỉ là các em cấu hình cao hơn chút thôi, như đời 2011 chẳng hạn).
    ROM gốc tuy nhiên là cũng khá mượt nhưng 2.1 thì không hỗ trợ flash, không cài được zingmp3 và một số ứng dụng cần thiết khác
    ngoclong_09 thích bài này.
  4. ngoclong_09

Chhoi game the nao ? Minh da pes..stock ko bit muot ko nhi?
  5. mothinhdung1982

Mình hầu như không chơi game, chỉ cài đặt ứng dụng và các tiện ích.
    Bản này thấy dùng khá mượt, giao diện cũng khá.
    X8 giờ lỗi thời quá rồi, bạn cư vọc thoải mái. Mà nó cũng không hỏng được đâu, có gì thì lại flash về rom stock (mất khoảng 3-5ph) rồi bắt đầu lại từ đầu, lo gì.
    Mình cũng định sắm thêm máy khác, nhưng X8 yêu quý vẫn sẽ để vọc vì X8 quá nhiều ROM
  6. ngoclong_09

Minh dung rom nay bi 2 lan treo logo sony rui. Minh cung voc may suot i ma!
  7. nobuhiro1

nobuhiro1 SECafe Level 1

vọc rom riết cuối cùng cũng chả thấy cái nào OK >> quay về rom stock 2.1 của sony chạy mượt ổn định ;)
  8. ngoclong_09

Cũng đang 2.1 sau 1thời gian up Rom.he
  9. mothinhdung1982

Mình Flash về ROM gốc, sau ố root, cài xcovery, rồi úp ROM này, dùng cũng gần tháng rồi, thấy mượt, ổn định, không treo máy khi nào cả, font chữ gần với ROM gốc nên thấy thoải mái khi swr dụng. ROM gốc 2.1 mượt thật nhưng cài ứng dụng hạn chế quá.
  10. ngoclong_09

Minh 1lan cai superchanger cai busy box loi.minh reboot lai bi treo=>flash
    1lan phá băng thông mimax sập nguồn.treo logo. Dang 2.1 up = seus de ranh thu lai fat nua.
  11. Nhóc Gà

Nhóc Gà SECafe Level 1

tks anh. em cài rồi. khá mượt. lúc đầu up rom xong. khởi động lại thấy có cái sóng nhiều màu cứ chạy wa chạy lại làm em sợ hết hồn. tưởng bị brick. nhưng khởi động lại nhìu lần thì hết... :) rom này chơi game rất mượt. nhưng em thắc mác là sao rom này là 4.2? em cũng đang kiếm rom 4.2. nhưng giờ đỡ phải kiếm... còn cái nữa là... em cài cái app smart screnn of sao nó lại thông báo là... " hoạt động bị dừng đột ngột" gì đó... dơn lại cũng chẳng chạy được? hồi trước vẫn chạy được
  12. ngoclong_09

4.2 hay 10. La do ng mod ho dat.b cung co the sua ve dung cua no 2.3.7
  13. nguyenhongmanh

nguyenhongmanh SECafe Level 1

cho minh hoi minh xai con w8 up Rom Fse Pro v12 chay rat muot nhung sao khong co song 3g ai bit giup minh voi
  14. nguyenhongmanh

Cho minh hoi minh xai con w8 up Rom Fse Pro v12 chay rat muot nhung sao khong co song 3g ai bit giup minh voi Minh cai di cai lai may lan cung vay .Mong cac cao nhan giup do de em no hoan chinh hon
  15. nguyenhongmanh

Cho minh hoi minh xai W8 minh moi up Rom Fse Pro v12 chay rat muot nhung sao khong co song 2g ,3g mong cac bac giup do
  16. anhgiap86

anhgiap86 SECafe Level 1

ROM này chạy với kernel nào vậy bạn? Share cho mình đc k?
  17. huynhdat87

huynhdat87 SECafe Level 1

mấy anh cho em hỏi sao em cài app vào nó bị lổi báo ứng dụng bị dừng đột ngột bắt buộc đống là sao vậy hix
  18. mothinhdung1982

- Bản ROM này dùng stock kenel các bạn nhé.
    - Khi không dùng GPRS thì chỉ có biểu tượng cột sóng mà không có biểu tượng 2G hay 3G (mình cũng chưa để ý kỹ lắm, nhưng hình như là vậy). Khi dùng GPRS (bật dữ liệu nền) thì nếu sóng 2G có biểu tượng sóng + chữ E cùng với biểu tượng mũi tên 2 chiều của dữ liệu GPRS, sóng 3G có biểu tượng sóng + chữ H cùng mũi tên hai chiều của dữ liệu GPRS.
    - Lỗi ứng dụng dừng đột ngột thường là máy bạn cài nhiều chư[ng trình nên thiếu RAM, thiếu bộ nhớ trong dùng cho hoán đổi (bộ nhớ trong còn ít do cài nhiều ứng dụng) hoặc do lỗi không tương thích.
    - Mình chỉ dùng cơ bản, cài một vài ứng dụng tiện ích nhue Facebook, Youtube, ZingMp3,... thì dùng OK, nói chung là X8 chỉ nên cài ít ứng dụng, những ứng dụng mà mình thật sự cần. Vì em nó yếu không thể đòi hỏi nhiều hơn được.
    - X8 tuy yếu nhưng với mình nó cũng là con máy nhiều kỷ niệm, mình vẫn rất trân trọng nó, mặc dù đã mua thêm máy nữa.
    hongduongxhuynhdat87 thích bài này.
  19. huynhdat87

huynhdat87 SECafe Level 1

hix sao em da flash firmware goc cai flash kernel nhưng sao chay link2sd vào là nó lỗi hjx
  20. letrung298

letrung298 SECafe Level 1

cái này tắt auto brighness trong setting ko đc, chỉ làm cảnh thôi à, Down dinsnable autobrightness xperia trên playstore cũng ko đc dù máy đã root